तुम्ही आमच्यासोबत सत्तेत येऊ शकता...मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी उद्धव यांना खुली ऑफर दिली
महाराष्ट्र विधानसभेच्या आवाराबाहेर उद्धव ठाकरे आणि मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्यात एक छोटीशी भेट झाली, त्यानंतर या विधानाने राजकीय अटकळांना आणखी बळकटी दिली.
मिळालेल्या माहितीनुसार बुधवारी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी विधान परिषदेत शिवसेना (युबीटी) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांना सत्तेत सामील होण्याची जाहीरपणे खुली ऑफर दिल्याने महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली. भाजपचे ज्येष्ठ नेते फडणवीस यांनी विनोदी स्वरात हे सांगितले असले तरी, राजकीय वर्तुळात त्याचे अनेक अर्थ काढले जात आहे आणि चर्चा सुरू झाली आहे. विधान परिषदेतील त्यांच्या कार्यकाळाच्या शेवटच्या दिवशी विरोधी पक्षनेते अंबादास दानवे यांच्या निरोप समारंभात मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी हे विधान केले. यापूर्वी, सभागृहाच्या आवारात फडणवीस आणि उद्धव ठाकरे यांच्यात एक छोटीशी भेटही झाली, ज्यामुळे राजकीय अटकळांना आणखी बळकटी मिळाली.
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी ठाकरे गटाचे नेते अंबादास दानवे यांचे अभिनंदन केले आणि त्यांनी विधान परिषदेत परत यावे असे सांगितले. यावेळी त्यांनी माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे नाव घेतले आणि हसत हसत म्हणाले, पण मी असे म्हणत नाही की त्यांनी (दानवे) पुन्हा विरोधी पक्षनेते व्हावे. यानंतर ठाकरे यांनीही काही बोलले, ज्यावर फडणवीस यांनी प्रतिक्रिया देत म्हणाले, "उद्धवजी, आता २०२९ पर्यंत आपल्याला विरोधी पक्षात बसण्याची संधी नाही, परंतु तुम्हाला सत्तेत येण्याची संधी नक्कीच आहे. त्या दिशेने वेगवेगळे विचार करता येतील.
विशेष म्हणजे फडणवीस यांनी आपल्या भाषणात असेही म्हटले की आजही ते शिवसेना (उद्धव ठाकरे गट) एक मैत्रीपूर्ण पक्ष म्हणून पाहतात.
Edited By- Dhanashri Naik