Russia-Ukraine Conflict: रशियन हल्ल्यात युक्रेनमध्ये 13 नागरिकांचा मृत्यू
Russia-Ukraine Conflict :युक्रेनमध्ये रशियन ड्रोन, क्षेपणास्त्र आणि तोफखान्याच्या हल्ल्यात किमान 13 नागरिक ठार झाले आणि सुमारे 100 जण जखमी झाले, असे युक्रेनियन अधिकाऱ्यांनी मंगळवारी सांगितले. या हल्ल्यांदरम्यान, युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी पाश्चात्य देशांकडून अधिक लष्करी मदत मागितली आहे.
ते मंगळवारी नेदरलँड्समधील हेग येथे होणाऱ्या नाटो शिखर परिषदेत सहभागी होणाऱ्या नेत्यांना भेटतील. युक्रेनच्या सुरक्षेसाठी भविष्यात मदत सुनिश्चित करणे हे त्यांचे उद्दिष्ट आहे.
मंगळवारी दुपारी रशियाने युक्रेनच्या डनिप्रो शहरावर बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्राने हल्ला केला. त्यात सात नागरिक ठार झाले आणि 70 हून अधिक लोक जखमी झाले. जवळच्या समर शहरातही हल्ला झाला, ज्यामध्ये दोन जण ठार झाले आणि नऊ जण जखमी झाले. डनिप्रोचे महापौर बोरिस फिलाटोव्ह म्हणाले की, या हल्ल्यात 19 शाळा, 10 बालवाडी, एक संगीत शाळा, एक सामाजिक सेवा कार्यालय आणि आठ वैद्यकीय केंद्रांचे नुकसान झाले.
दक्षिण खेरसन प्रदेशात चार नागरिक ठार आणि 11 जखमी झाले. ईशान्य सुमी प्रदेशात ड्रोन हल्ल्यात एका मुलासह तीन नागरिक ठार झाले. जखमींमध्ये 17 वर्षांच्या दोन मुली आणि 12 वर्षांच्या मुलाचा समावेश आहे.
Edited By - Priya Dixit