थायलंड ओपनच्या अंतिम सामन्यात सात्विक-चिराग पराभूत
भारताची स्टार पुरुष दुहेरी बॅडमिंटन जोडी सात्विकसाईराज रंकीरेड्डी आणि चिराग शेट्टी यांना थायलंड ओपन सुपर 500 बॅडमिंटन स्पर्धेचे विजेतेपद पटकावण्यात अपयश आले. बँकॉक येथे झालेल्या एका रोमांचक अंतिम सामन्यात, इंडोनेशियाच्या लिओ कार्नांडो आणि डॅनियल मार्टिन या जोडीने 53 मिनिटे चाललेल्या सामन्यात भारतीय खेळाडूंचा 21-12, 25-23 असा पराभव केला.
जागतिक क्रमवारीत चौथ्या क्रमांकावर असलेली ही भारतीय जोडी सुरुवातीपासूनच दबावाखाली दिसत होती. सुरुवातीच्या सर्व्हिसच्या देवाणघेवाणीत चिरागला संघर्ष करावा लागला, ज्याचा फायदा इंडोनेशियन जोडीने घेतला आणि पटकन ४-१ अशी आघाडी घेतली. भारतीय जोडीने काही काळ सामन्यात टिकून राहण्याचा प्रयत्न केला असला तरी, लिओ आणि डॅनियल यांच्या आक्रमक स्मॅश आणि अचूक नेट प्लेसमोर ते टिकू शकले नाहीत. इंडोनेशियन खेळाडूंनी सतत दबाव कायम ठेवला आणि पहिला गेम २१-१२ ने जिंकला.
पहिला गेम गमावल्यानंतर, सात्विक आणि चिरागने दुसऱ्या गेममध्ये शानदार पुनरागमन केले. भारतीय जोडीने वेगवान रॅली आणि उत्तम नेट गेमच्या जोरावर सामना बरोबरीत आणला. एका क्षणी, भारतीय जोडीने ७-५ अशी आघाडी घेतली आणि त्यानंतर दोन्ही संघांमध्ये चुरशीची लढत पाहायला मिळाली.
१४-१४ ते १९-१९ पर्यंत स्कोअर बरोबरीत राहिला. यानंतर, इंडोनेशियन जोडीने सलग चॅम्पियनशिप पॉईंट्स मिळवले, परंतु सात्विक आणि चिरागने जबरदस्त झुंजार वृत्ती दाखवत चार वेळा सामना वाचवला. मात्र, पाचव्या चॅम्पियनशिप पॉईंटवर भारतीय जोडीने शटल नेटमध्ये मारले आणि सामना गमावला.
Edited By - Priya Dixit