1. मराठी बातम्या
  2. खेळ मराठी
  3. क्रीडा वृत्त
  4. Sumit Nagal exits Chennai Open journey ends in second round

सुमित नागल चेन्नई ओपनमधून बाहेर, दुसऱ्या फेरीतच प्रवास संपला

माजी विजेता सुमित नागल गुरुवारी दुसऱ्या फेरीत रशियाच्या पेट्र बार बिर्युकोव्हकडून पराभूत झाल्यानंतर चेन्नई ओपन एटीपी चॅलेंजरमधून बाहेर पडला. भारताचा नंबर वन खेळाडू नागल दोन तास आणि सहा मिनिटे चाललेल्या सामन्यात जागतिक क्रमवारीत 305 व्या क्रमांकावर असलेल्या बिर्युकोव्हकडून 6-4 6-7 3-6 असा पराभूत झाला.
दिवसाचा सर्वात लांब सामना चौथ्या मानांकित इल्या सिमाकिन आणि ऑस्ट्रेलियन फिलिप सेकुलिक यांच्यात झाला, जो जवळजवळ तीन तास चालला. सिमाकिनने सेकुलिकचा 4-6, 7-5, 7-6 (1) असा पराभव केला. आता उपांत्य फेरीत स्थान मिळविण्यासाठी सिमाकिनचा सामना बिर्युकोव्हशी होईल. तत्पूर्वी, भारतीय पात्रताधारक सिद्धार्थ रावत (715 वा क्रमांक) ने मॅक्स क्रॅस्निकोव्हस्की 419) चा 6-2, 6-3 असा पराभव केला.
दुहेरी सामन्यांमध्ये, अव्वल मानांकित निकी पूनाचा आणि प्रयुच्य इसारो यांनी वाइल्ड कार्ड प्रवेशित लोहितक्ष बथरीनाथ आणि अभिनव संजीव षण्मुगम यांना 6-4, 6-1 असे पराभूत करून अंतिम चारमध्ये प्रवेश केला.
आता त्यांचा सामना त्यांच्या देशाचे एसडी प्रज्वल देव आणि नितीन सिन्हा यांच्याशी होईल.त्यांनी इशाक इक्बाल आणि मनीष सुरेशकुमार यांच्यावर 4-6, 6-2, 10-8 असा विजय मिळवत उपांत्य फेरीत प्रवेश केला. दरम्यान, दुसऱ्या मानांकित सिद्धांत बांठिया आणि साकेत मायनेनी यांना दिवसाच्या शेवटच्या क्वार्टर फायनलमध्ये शशिकुमार मुकुंद आणि जे क्लार्क यांच्याकडून 5-7, 4-6 असे पराभूत झाल्यानंतर बाहेर पडावे लागले.
Edited By - Priya Dixit 
 
 
पुढील लेख
३ कोटी लोकांची फसवणूक झाली; कविता वाचणारी सुंदर "मुलगी" AI मॉडेल निघाली