Daily Horoscope
✕

मोहिनी खीर

Updated: गुरूवार, 3 फेब्रुवारी 2011 (17:04 IST)
साहित्य : 1 लीटर फुलक्रीम मिल्क, 3 ग्रॅम सयट्रिक ऍसिड, दीड वाटी बारीक काप केलेला सुका मेवा, 2 मोठे चमचे साखर, 5-6 केसर काड्या, पिवळ्या खाण्याचा गोड रंग.

कृती : सर्वप्रथम दूध उकळत ठेवावे, उकळल्यानंतर त्यात सायट्रिक एसिड घालून गॅस बंद करून द्यावा. नंतर कमी आचेवर फाटलेल्या दुधाला घट्ट होईपर्यंत उकळावे व त्यात साखर घालून मिश्रणाला एकजीव करावे. पिवळा रंग व केसर घालावे. सजविण्यासाठी काप केलेला सुका मावा घालावा. आता या खिरीला तुम्ही थंड किंवा गरम जसे आवडत असेल तसे सर्व्ह करा.

वेबदुनिया वर वाचा

About Author
वेबदुनिया
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... Read More

सर्व पहा

१०० रुपयांत धनत्रयोदशी पूजा आणि सोने-चांदी न घेता समृद्धी आणणारे ५ उपाय

अज्ञानापोटी लक्ष्मीचा अनादर नका करू! झाडू चौरस्त्यावर फेकण्यामागील अंधश्रद्धा उघड

केसातील कोंड्यावर उपाय जाणून घ्या

नोकरी करणाऱ्या महिलांसाठी ५-स्टेप स्किन केअर रुटीन; त्वचा दिसेल चमकदार आणि तजेलदार!

विषारी हवा फुफ्फुसांसह हृदय आणि मेंदूलाही पोहोचवते नुकसान; आरोग्याची अशी घ्या काळजी!

सर्व पहा

हितोपदेशातील मनोरंजक कथा: म्हातारा वाघ आणि वाटसरूची कहाणी

Happy Diwali 2026 Wishes Images दिवाळी शुभेच्छा इमेजेस

लसूण शेव : कुरकुरीत राहण्यासाठी पीठ मळण्याची अचूक पद्धत

थंडीच्या दिवसांत नाश्त्यासाठी पौष्टिक थालीपीठ; साहित्य आणि कृती जाणून घ्या

Maharashtra NEET Admission ६ फेऱ्यांनंतरही १३८ जागा रिक्त, खासगी महाविद्यालयांमध्ये एकही विद्यार्थी नाही

Show comments