Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Adventure Travel जंगल भ्रमंतीत काय टाळावे?

Updated: शनिवार, 16 सप्टेंबर 2023 (06:01 IST)
 
* पेहरावाबरोबरच अंगावर डिओ, अत्तराचे फवारेदेखील मारू नयेत. या कृत्रिम वासामुंळे प्राण्यांना आपली चाहूल लागते आणि ते दूर जातात.
 
* आपला आवाज, गोंगाट, मोबाइलवरील संगीत, मोबाइलवरील पक्ष्यांचे आवाज हे सर्व त्या वातावरणाशी सुसंगत नसते. ती कृत्रिमता टाळणे योग्य ठरू शकेल.
 
* हल्ली पक्षी पर्यटनामध्ये एक अतिशय घातक ट्रेण्ड दिसून येत आहे, तो म्हणजे या पक्ष्यांना फरसाण व इतर खाद्यपदार्थ देणे. पक्ष्यांचे नैसर्गिक खाद्य या सदरात या बाबी मोडत नाहीत. त्यामुळे अशा पदार्थाची सवय त्यांना लावणे योग्य नाही आणि ते त्यांच्या पचनसंस्थेसाठी घातक आहे. हे प्रकार तर पूर्णपणे टाळायलाच हवेत. असेच प्रकार माकड व अन्य काही प्राण्यांबाबत होतात. ते देखील टाळावेत.
 
* डीएसएलआर कॅमेरा हा आता अनेकांच्या हातात दिसतो. पण दुर्बीण मात्र अगदीच मर्यादित स्वरूपात दिसते. दूरवरचे पक्षी, प्राणी न्याहाळण्यासाठी दुर्बीण हे अतिशय महत्त्वाचे साधन आहे.
 
* जे काही दिसेल ते कॅमेर्‍यातच कैद केले पाहिजे हा अट्टहास न धरता, दुर्बिणीतून हे जैववैविध्य न्याहाळता आले तर त्याची मजा काही औरच आहे हे लक्षात येईल.

सर्व पहा

विकी जैनने वाढदिवसाच्या विशेष प्रसंगी 'व्हीजे फ्रेम्स' या प्रॉडक्शन हाऊसची भव्य सुरुवात केली

यशने रावणाची भूमिका साकारण्यामागचे रहस्य उघड केले

११ ऑगस्ट रोजी ट्रेलर प्रदर्शित झाल्यानंतर, 'मिर्झापूर: द मुव्ही' ७-८ शहरांमध्ये भव्य प्रमोशन करणार

अभिनेत्रीला सायबर भामट्यांनी लावला 2 लाखांचा चुना

बिर्याणी खात खात सलमानने केली हेअर ट्रीटमेंट! निर्माते शैलेंद्र सिंह यांचा खुलासा

सर्व पहा

लोकप्रिय गोपी बहू, जिया मानेक आता 'बिग बॉस २०' च्या घरात एन्ट्री करणार!

लोणावळा, माथेरान की भंडारदरा? पावसाळ्यात कोणतं ठिकाण बेस्ट, जाणून घ्या

६२ वर्षीय गोविंदा यांचे नाव नवीन सह-अभिनेत्री कोमल राणीसोबत जोडले

दाक्षिणात्य सुपरस्टार ज्युनियर एनटीआर रुग्णालयात दाखल आज अभिनेत्यावर शस्त्रक्रिया होणार

कृती खरबंदाने शाळांमध्ये आर्थिक शिक्षणाची मागणी केली, म्हणाली- "मुलांना कमावण्यापासून ते गुंतवणूक करण्यापर्यंत सर्व काही शिकवा

पुढील लेख
Show comments