Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

पाकिस्तानात बंदी घातली तरी काही फरक पडत नाही, धुरंधर २ च्या आधी आदित्य धर यांचे विधान पुन्हा चर्चेत

Updated: मंगळवार, 10 मार्च 2026 (14:55 IST)
 
१८ मार्च रोजी संध्याकाळी सशुल्क प्रिव्ह्यूने हा चित्रपट सुरू होईल आणि दुसऱ्या दिवशी, १९ मार्च रोजी देशभरात प्रदर्शित होईल. रणवीर सिंगची उपस्थिती प्रेक्षकांमध्ये लक्षणीय उत्साह निर्माण करत आहे.
 

आदित्य धरचा चित्रपट प्रवास

मनोरंजक गोष्ट म्हणजे, आदित्य धर यांनी आतापर्यंत फक्त दोन चित्रपट दिग्दर्शित केले आहेत, परंतु अल्पावधीतच त्यांनी बॉलिवूडमध्ये स्वतःचे वेगळे स्थान निर्माण केले आहे. त्यांनी प्रसिद्ध दिग्दर्शक प्रियदर्शन यांच्या सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. त्यांनी गीतकार म्हणूनही काम केले.
 
आज आदित्य धर केवळ दिग्दर्शकच नाही तर निर्माताही आहे आणि त्याचा भाऊ लोकेश धर सोबत मिळून तो B62 स्टुडिओ नावाचे एक प्रॉडक्शन हाऊस चालवतो.
ALSO READ: संजय लीला भन्साळी यांच्या चित्रपटात कियारा अडवाणी मधुबालाची भूमिका साकारणार?

'उरी: द सर्जिकल स्ट्राईक' हा चित्रपट प्रचंड यशस्वी झाला

आदित्य धर यांना त्यांच्या "उरी: द सर्जिकल स्ट्राईक" या चित्रपटाने ओळख मिळाली. २०१९ मध्ये प्रदर्शित झालेला हा चित्रपट २०१६ च्या उरी दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताच्या लष्करी कारवाईच्या खऱ्या घटनांवर आधारित होता.
 
विकी कौशलची मुख्य भूमिका असलेला हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर प्रचंड हिट ठरला. शिवाय, या चित्रपटाने चार राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारही जिंकले: आदित्य धरसाठी सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शक, विकी कौशलसाठी सर्वोत्कृष्ट अभिनेता, विश्वदीप चॅटर्जीसाठी सर्वोत्कृष्ट ऑडिओग्राफी आणि शाश्वत सचदेवसाठी सर्वोत्कृष्ट संगीत दिग्दर्शक.
 

पाकिस्तानवरील बंदीवर आदित्य धर काय म्हणाले?

'उरी: द सर्जिकल स्ट्राईक'च्या रिलीजच्या वेळी, जेव्हा आदित्य धर यांना विचारण्यात आले की जर त्यांचा चित्रपट पाकिस्तानात प्रदर्शित झाला नाही किंवा तिथे बंदी घातली गेली तर त्यांना कसे वाटेल, तेव्हा त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की त्यांना काही फरक पडत नाही.
 
त्यांनी सांगितले की जर पाकिस्तानी प्रेक्षकांनी हा चित्रपट खुल्या मनाने पाहिला तर त्यांना समजेल की हा चित्रपट कोणत्याही देशाविरुद्ध किंवा नागरिकांविरुद्ध नाही. त्यांच्या मते, चित्रपटाचा संदेश फक्त दहशतवादाविरुद्धच्या लढाईचे चित्रण करण्यासाठी आहे, कोणत्याही देशाला किंवा नागरिकांना लक्ष्य करण्यासाठी नाही.
 

पाकिस्तानात प्रदर्शित झाला नाही, पण तरीही लोकप्रिय आहे

मनोरंजक गोष्ट म्हणजे, "उरी: द सर्जिकल स्ट्राईक" प्रमाणे "धुरंधर" हा चित्रपट पाकिस्तानमध्ये अधिकृतपणे प्रदर्शित झाला नाही. तरीही, हा चित्रपट तिथे खूप लोकप्रिय झाला.
 
वृत्तानुसार, चित्रपटाच्या पायरेटेड डीव्हीडी पाकिस्तानमध्ये सुमारे १६ रुपयांना विकल्या जात होत्या आणि प्रदर्शित झाल्यानंतर अवघ्या १२ दिवसांतच हा चित्रपट तेथे २० लाखांहून अधिक वेळा बेकायदेशीरपणे डाउनलोड करण्यात आला.
 
एवढेच नाही तर जेव्हा हा चित्रपट नंतर नेटफ्लिक्सवर आला तेव्हा तो काही काळ पाकिस्तानमधील प्लॅटफॉर्मवरील नंबर-वन ट्रेंडिंग कंटेंट राहिला.
 

'धुरंधर २' कडून आता काय अपेक्षा करावी?

आता "धुरंधर २: द रिव्हेंज" प्रदर्शित होण्याच्या जवळ आला आहे, त्यामुळे प्रेक्षकांना आशा आहे की हा चित्रपट पहिल्या भागाप्रमाणेच तीव्र अ‍ॅक्शन आणि देशभक्तीची कथा देईल. रणवीर सिंगची ऊर्जा आणि आदित्य धर यांचे दिग्दर्शन पाहता, चित्रपट इंडस्ट्रीमध्ये मोठ्या अपेक्षा निर्माण करत आहे.
 
चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वीच आदित्य धर यांच्या जुन्या विधानामुळे पुन्हा एकदा चर्चा रंगली आहे आणि प्रेक्षकांमध्ये या चित्रपटाबद्दलची उत्सुकता वाढली आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 

सर्व पहा

करण जोहर 'ट्रेटर्स २' शोच्या दुसऱ्या पर्वाचे सूत्रसंचालन करणार

कियारा अडवाणीचे खरे नाव माहित आहे का? सलमान खानच्या या सल्ल्याने तिची ओळख बदलली

मेलबर्नच्या भारतीय चित्रपट महोत्सवात रेखा यांना विशेष सन्मान मिळणार; 'उमराव जान' प्रदर्शित होणार

करिश्मा तन्ना आणि पती वरुण बंगेरा आई-बाबा झाले, गुरुपौर्णिमेला छोटा राजकुमार घरी आला

'रामायणम'मधील रकुल प्रीत सिंगचा 'शूर्पणखा' लूक चर्चेत; चाहत्यांनी 'परफेक्ट कास्टिंग' म्हटले

सर्व पहा

दक्षिण भारतीय ज्येष्ठ गायिका जमुना राणी यांचे निधन

अभिनेत्री रश्मिका मंदाना गंभीर दुखापत

११ ऑगस्ट रोजी ट्रेलर प्रदर्शित झाल्यानंतर, 'मिर्झापूर: द मुव्ही' ७-८ शहरांमध्ये भव्य प्रमोशन करणार

Fort Aguada गोव्याचा प्रतिष्ठित आणि भव्य किनारी किल्ला

अभिनेत्रीला सायबर भामट्यांनी लावला 2 लाखांचा चुना

पुढील लेख
Show comments