Marathi Biodata Maker

चाहत्यांना धर्मेंद्र यांची शेवटची झलक का दाखवण्यात आली नाही? हेमा मालिनी यांनी मौन सोडले

सोमवार, 1 डिसेंबर 2025 (14:37 IST)
ज्येष्ठ बॉलिवूड अभिनेते धर्मेंद्र यांचे २४ नोव्हेंबर रोजी वयाच्या ८९ व्या वर्षी निधन झाले. धर्मेंद्र काही काळापासून आजारी होते. त्यांचे अंतिम संस्कार विले पार्ले येथील स्मशानभूमीत कुटुंब आणि उद्योगातील सेलिब्रिटींच्या उपस्थितीत घाईघाईने करण्यात आले.

धर्मेंद्र यांच्या चाहत्यांना अंत्यसंस्कार करण्याची संधीही देण्यात आली नाही. यामुळे त्यांच्या अनेक चाहत्यांना राग आला आणि देओल कुटुंबाच्या निर्णयावर जोरदार टीका झाली. आता, धर्मेंद्र यांच्या दुसऱ्या पत्नी हेमा मालिनी यांनी यूएईच्या एका चित्रपट निर्मात्याशी झालेल्या संभाषणादरम्यान धर्मेंद्र यांचे अंतिम संस्कार इतक्या घाईघाईने का करण्यात आले याचा खुलासा केला आहे.

यूएईचे चित्रपट निर्माते हमाद अल रायमी यांनी सोशल मीडियावर एक पोस्ट शेअर केली आहे. पोस्टमध्ये, त्यांनी धर्मेंद्र यांच्या निधनानंतर हेमा मालिनी यांना भेटायला गेल्यावर त्यांच्याशी झालेल्या संभाषणाचे काही अंश शेअर केले. हमाद यांनी लिहिले की हेमा यांनी त्यांना धर्मेंद्र यांच्या चाहत्यांना शेवटचे भेटू का दिले नाही हे सांगितले. हमादने लिहिले, "विधीच्या तिसऱ्या दिवशी, मी दिवंगत सुपरस्टार धर्मेंद्र यांच्या पत्नी, ज्येष्ठ अभिनेत्री हेमा मालिनी यांना भेटायला गेलो. मी पहिल्यांदाच त्यांना प्रत्यक्ष भेटलो, जरी मी त्यांना यापूर्वी अनेक वेळा दुरून पाहिले होते. पण यावेळी वातावरण पूर्णपणे वेगळे होते. वेदनादायक, जड, एक क्षण जो एखाद्याला हवा असला तरी समजणे कठीण आहे."

हेमा म्हणाली, "आयुष्यात धर्मेंद्र कधीही इच्छित नव्हते की कोणीही त्यांना कमकुवत किंवा आजारी पाहू नये. त्यांनी त्यांचे दुःख सर्वांपासून लपवले, अगदी जवळच्या लोकांपासूनही. आणि एखाद्या व्यक्तीच्या निधनानंतर निर्णय कुटुंबाचा असतो. पण जे घडले ते बरोबर होते. कारण हमीद, तुम्ही त्याची स्थिती पाहू शकत नाही. त्याचे शेवटचे दिवस खूप कठीण होते. वेदनादायक होते आणि आम्ही देखील त्याला त्या अवस्थेत पाहू शकत नव्हतो." हमीदने लिहिले, "तिचे शब्द बाणासारखे वाजले. वेदनादायक आणि खरे." मी असे म्हणत संभाषण संपवले, "काहीही झाले तरी  त्याच्यावरील माझे प्रेम कधीही बदलणार नाही. आणि माझ्या आयुष्यावरील त्याचा प्रभाव कधीही कमी होणार नाही." मी निघताना, मी संकोच करत हेमा मालिनी यांना विचारले की मी त्यांच्यासोबत एक फोटो काढू शकतो का, कारण मी त्यांच्यासोबत कधीही फोटो काढला नव्हता.

हमाद पुढे लिहतात की, "मी तिच्या शेजारी बसलो आणि तिच्या डोळ्यात अश्रू जाणवले, जे तिने लपवण्याचा आटोकाट प्रयत्न केला. ती म्हणाली, 'काश मी त्या दिवशी फार्महाऊसवर असतो. जिथे मी सुमारे दोन महिन्यांपूर्वी धर्मेंद्रजींसोबत होतो. मला त्यांना तिथे पाहता आले असते.' धर्मेंद्र अनेकदा कविता लिहायचे आणि ती त्यांना त्या प्रकाशित करायला सांगायची. पण धर्मेंद्र नेहमीच म्हणायचे, 'आता नाही. मी नंतर काहीतरी वेगळे लिहीन.' दुर्दैवाने, वेळेने तिला संधी दिली नाही."
ALSO READ: रणवीर सिंगच्या 'धुरंधर' चित्रपटाचे आगाऊ बुकिंग सुरू; मुंबईत तिकिटांचे दर २,००० पेक्षा जास्त
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: नेपाळमध्ये शिकत असताना उदित नारायण यांना रेडिओवर गाण्याची संधी मिळाली त्यानंतर नशीब बदलले

सर्व पहा

कॉकटेल २ चित्रपट समीक्षा: सुंदर वेष्टनात सादर केलेली एक कमकुवत प्रेमकथा

साधेपणाचे एक उदाहरण: सुनील ग्रोव्हर ऋषिकेशमध्ये फूटपाथवर चादर पसरून झोपले

'देऊळ बंद २' या मराठी चित्रपटाचे ४२ लाख रुपयांचे बिल शाहरुख खानने माफ केले; चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर इतिहास रचला

3 इडियट्स'च्या सिक्वेलबद्दल मोठी बातमी, राजकुमार हिरानी यांनी कथेचे गुपित उघड केले

'वेलकम टू द जंगल'मध्ये नवीन गाणे प्रदर्शित, अमृता फडणवीस यांच्या आवाजाने 'दिवाने हैं' हा सुपरहिट ट्रॅक झाला

सर्व पहा

श्रद्धा कपूरचा 'इठा' चित्रपट प्रदर्शनापूर्वीच वादात सापडला; विठाबाई नारायणगावकर यांच्या कुटुंबीयांची मोठी मागणी

चंद्रचूड सिंग यांच्या वडिलोपार्जित हवेलीवरून वाद: काकीवर हक्क बळकावल्याचा आरोप, अभिनेत्याने केली न्यायाची मागणी

गोविंदाची पत्नी सुनीता तिच्या मुलासोबत अभिनयात पदार्पण करणार

अक्षय कुमार प्रियदर्शनच्या 'हैवान' या चित्रपटात नकारात्मक भूमिका साकारणार

महादेवाचे अश्रू पडले, त्या ठिकाणी आजही पाणी आहे; पाकिस्तानातील या चमत्कारिक कुंडाचे रहस्य तुम्हाला माहित आहे का?

पुढील लेख
Show comments