Marathi Biodata Maker

जावेद जाफरी यांच्या पत्नीची 16.24 कोटींची फसवणूक; बीएमसी अधिकाऱ्याचे निलंबन

वेबदुनिया मनोरंजन टीम
मंगळवार, 9 जून 2026 (09:14 IST)
जावेद जाफरी यांच्या पत्नीची 16.24 कोटींची फसवणूक केल्याप्रकरणी बीएमसी अधिकारी महेश पाटील यांना निलंबित करण्यात आले आहे; गुन्हे शाखा या प्रकरणाचा तपास करत आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार मुंबई महानगरपालिकेच्या के-नॉर्थ वॉर्डचे सहायक आयुक्त महेश पाटील यांच्यावरील आरोपांमुळे बीएमसीच्या कामकाजावर पुन्हा एकदा गंभीर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. पोलिसांकडे केलेल्या तक्रारीनुसार, महेश पाटील आणि त्यांच्या साथीदारांनी अभिनेते जावेद जाफरी यांच्या पत्नी हबीबा जाफरी यांना कथितरित्या जाळ्यात ओढले.
आरोपींनी हबीबा जाफरी यांना मुंबईतील उच्चभ्रू वांद्रे परिसरातील एका पुनर्विकास प्रकल्पात गुंतवणूक करण्याचे आमिष दाखवले. या प्रकल्पात गुंतवणूक केल्यास भविष्यात भरीव नफा आणि मोठा परतावा मिळेल, असे आश्वासन त्यांना देण्यात आले होते. पीडित व्यक्ती या आकर्षक आश्वासनाला बळी पडून गुंतवणूक केल्यानंतरच हा संपूर्ण कट उघडकीस आला.
ALSO READ: ताल'च्या सिक्वेलवर सुभाष घई यांनी संकेत दिले, चित्रपट समीक्षक रॉजर एबर्ट यांनी प्रशंसा केली

तपासात असे उघड झाले की, आरोपींनी पीडित व्यक्तीची केवळ तोंडी फसवणूक केली नाही, तर गुंतवणूक खरी वाटावी यासाठी फसवणुकीच्या मार्गांचाही अवलंब केला. आरोपी बीएमसी अधिकारी आणि त्याच्या साथीदारांवर पीडित व्यक्तीची फसवणूक करण्याच्या उद्देशाने पूर्णपणे बनावट आणि खोट्या कागदपत्रांची निर्मिती केल्याचा आरोप आहे. या बनावट कागदपत्रांचा वापर करून हबीबा जाफरी यांच्याकडून एकूण १६.२४ कोटी रुपये उकळण्यात आले. ही मोठी फसवणूक लक्षात येताच, पीडित व्यक्तीने तात्काळ वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांकडे या प्रकरणाची तक्रार केली.
ALSO READ: शेखर सुमनच्या गर्विष्ठ राजा आणि त्याच्या दरबारातील खुशामतखोराच्या व्हिडिओमुळे एवढा गदारोळ का झाला<> Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

अक्षय कुमारच्या 'वेलकम टू द जंगल'चा विनोदी ट्रेलर प्रदर्शित; चित्रपटात ३० हून अधिक मुख्य आणि सहाय्यक कलाकार

हास्य आणि गावाकडच्या वास्तवाचा अनोखा संगम असलेल्या 'ग्राम चिकित्सालय सीझन २' चा ट्रेलर प्रदर्शित झाला

आमिर खान प्रॉडक्शन्स आणि 'लगान'ला २५ वर्षे पूर्ण आमिर खान भव्य पार्टी देणार, संपूर्ण कलाकार आणि क्रू उपस्थित राहणार

2026 आणि 2027 मध्ये आपल्या पदार्पणासह बॉलिवूडमध्ये एंट्री करणार हे नवे चेहरे

श्रद्धा कपूरच्या नवीन चित्रपट 'ईथा'च्या प्रदर्शनाची तारीख जाहीर

सर्व पहा

आकाशाला स्पर्श करण्याच्या इच्छेपासून ते कोडिंग शिकवण्यापर्यंत, सुशांत सिंग राजपूतची ५० अपूर्ण स्वप्ने

आमिर खानने 'लगान' आणि त्याच्या प्रोडक्शन हाऊसच्या २५ वर्षांच्या वर्धापनदिनाचा सोहळा साजरा केला

हवेत लटकणारे खांब, सतत जळणारी ज्योत; भारतातील या मंदिरांची रहस्ये शास्त्रज्ञांनाही उलगडता आलेली नाही

पेड्डी' हा २०२६ मधील सर्वाधिक कमाई करणारा नंबर १ दक्षिण चित्रपट ठरला

स्टँड-अप कॉमेडियन प्रणित मोरे यांनी '370 की बिर्याणी' प्रकरणी माफी मागितली, म्हणाला..

पुढील लेख
Show comments