Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

अफगाणिस्तात विवाह समारंभात आत्मघातकी बॉम्बस्फोट

Updated: शनिवार, 18 नोव्हेंबर 2017 (09:05 IST)
विवाह समारंभाच्या सभागृहामध्ये उत्तरेकडील बाल्ख प्रांताचे राज्यपाल आणि ताजिक बहुल जमैत ए इस्लामी पार्टीचे नेते अत्ता मोहम्मद नूर यांच्या समर्थकांचे एकत्रीकरण सुरु होते.
 
नूर हे अफगाणिस्तानचे अध्यक्ष अशर्रफ गनी यांचे टीकाकार मानले जातात. या सभागृहामध्ये घुसण्याचा प्रयत्न एका व्यक्‍तीने केला. मात्र सुरक्षा रक्षकांनी त्याला अडवल्यावर त्याने आपल्याजवळील स्फोटकांचा स्फोट घडवून आणला.
 
एकत्रीकरणादरम्यान भोजनानंतर सर्व उपस्थित बाहेर पडत असतानाच हा स्फोट झाला होता, असे काबुल पोलिसांचे प्रवक्‍ते अब्दुल बसीर मुजाहिद यांनी सांगितले. मृतांमध्ये सात पोलिस कर्मचारी आणि दोन नागरिकांचा समावेश आहे. याशिवाय आणखी 9 जण स्फोटामध्ये जखमी झाले.
 
या एकत्रीकरणाला नूर हे स्वतः उपस्थित नव्हते. नूर यांनी अलिकडेच उपाध्यक्ष अब्दुल रशिद दोस्तम यांनी परत येण्याची मागणी केली होती. राजकीय विरोधकांवर बलात्कार केल्याचे आरोप झाल्याने दोस्तम तुर्कीला पळून गेले होते. यावर्षाच्या सुरुवातीला नूर यांनी अफगाणचे उप मुख्य कार्यकारी अधिकारी आणि हजारा समाजाचे नेते मोहम्मद मोहाकिक आणि दास्तुम यांची भेट घेऊन आघाडी करण्याबाबत चर्चा केली होती.

सर्व पहा

साप्ताहिक राशीभविष्य ३० ऑगस्ट ते ५ सप्टेंबर २०२६

TVS iQube MillionR Edition लॉन्च 145 किमी रेंज आणि टाइप-सी चार्जिंग यांसारखी वैशिष्ट्ये

श्रावणातील आदित्यराणूबाई व्रत पूजा पद्धत आणि माहिती

मंगळागौर व्रत किती वर्षे करावे? जाणून घ्या परंपरा आणि नियम

September 2026 Monthly Horoscope सप्टेंबर २०२६ चे मासिक राशीभविष्य: जाणून घ्या कसा राहील हा महिना तुमच्यासाठी!

सर्व पहा

गौरीच्या आगमनाआधी लाडक्या बहिणींना मिळणार मोठी भेट? ऑगस्टच्या हप्त्याबाबत महत्त्वाची अपडेट

ड्रग इन्स्पेक्टर भरती परीक्षेत पेपरफुटी प्रकरणात ऋतुजा पाटीलला गुन्हे शाखेने अटक केली

Bristy Mukherjee Death : ममता बॅनर्जी यांची भाची ब्रिस्टी मुखर्जी यांचा मृतदेह त्यांच्या घरात गळफास घेतलेल्या अवस्थेत आढळला, तपास सुरू

नीट आंदोलनावर सर्वोच्च न्यायालयाचा महत्त्वपूर्ण निकाल, दिल्लीसह ५ राज्यांमधील एफआयआर रद्द

महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचे ४ मोठे निर्णय; कुकडी सिंचन प्रकल्पासाठी ५,७०४ कोटी रुपयांची मंजुरी

पुढील लेख
Show comments