Marathi Biodata Maker

पॅरिसमधील अपार्टमेंटमध्ये स्फोटानंतर भीषण आग,तीन जणांचा मृत्यू

मंगळवार, 9 एप्रिल 2024 (10:47 IST)
पॅरिसमधील आठ मजली अपार्टमेंट इमारतीत झालेल्या स्फोटानंतर लागलेल्या आगीत तीन जणांचा मृत्यू झाला आहे. रविवारी सायंकाळी हा स्फोट झाला. मात्र, स्फोटाचे कारण अद्याप समोर आलेले नाही. 
ही इमारत पॅरिसच्या एरॉन्डिसमेंट  मध्ये आहे. एफआयआरच्या तपासानुसार, रु डी कॅरॉनच्या सातव्या मजल्यावर आग लागण्यापूर्वी स्फोट झाला. "इमारतीत गॅस नसल्यामुळे स्फोट कसा झाला हे शेजाऱ्यांना समजू शकले नाही," असे 11 व्या अरेंडिसमेंटचे उपमहापौर लुक लेबोन म्हणाले.
 
या प्रकरणाचा आगीच्या कोनातूनही तपास केला जात आहे की हानी आणि हत्या. स्फोटाचे कारण शोधण्यासाठी राजधानीच्या दुसऱ्या न्यायिक पोलिस जिल्ह्यातील गुप्तहेरांना नेमण्यात आले आहे. स्फोटानंतर आजूबाजूच्या इमारतींमध्ये राहणाऱ्या लोकांना घरातून बाहेर काढण्यात आले. नंतर ते सुखरूप आपल्या घरी परतले. सध्या या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे.
 
गेल्या काही वर्षात फ्रान्सच्या राजधानीत असा स्फोट होण्याची ही तिसरी वेळ आहे. याआधी 2019 मध्ये रु डी ट्रॅव्हिसमध्ये असाच स्फोट झाला होता, ज्यामध्ये चार जणांचा मृत्यू झाला होता. गेल्या वर्षी जूनमध्ये 277 रु सेंट-जॅक येथे स्फोट झाला होता, ज्यामध्ये तीन लोकांचा मृत्यू झाला होता. 
 
Edited By- Priya Dixit
 
 

सर्व पहा

संत श्री निवृत्तीनाथ महाराज पुण्यतिथी निमित्त विनम्र अभिवादन

स्त्रियांनी नारळ का फोडू नये? धार्मिक आणि शास्त्रीय कारण ऐकून तुम्हीही थक्क व्हाल!

Mangal Nakshatra Parivartan 2026 मंगळ मृगशिरा नक्षत्रात प्रवेश करणार; २४ जुलैपासून या राशींचे नशीब उजळणार!

काळाकुट्ट तवा स्वच्छ करण्यासाठी महागड्या क्लीनरची गरज नाही; ह्या टिप्स पुरेशा आहे

WHO चा धोक्याचा इशारा! जगातील ९२% लोकसंख्येला कर्करोगाचा धोका; पुरुष आणि महिलांमधील 'या' कॅन्सरचे प्रमाण सर्वाधिक

सर्व पहा

LIVE: महात्मा फुले योजनेअंतर्गत शेतकरी कर्जमाफी योजनेतील ‘ती’ अट रद्द

पुण्यात भूमी अभिलेख फेरफार प्रकरणी एसडीएम, तहसीलदार आणि इतर १५ अधिकाऱ्यांचे निलंबन

महात्मा फुले योजनेअंतर्गत शेतकरी कर्जमाफी योजनेतील ‘ती’ अट रद्द

महाराष्ट्र सरकारने कर्जमाफीच्या अटी शिथिल केल्याच्या निर्णयावर शरद पवारांनी आंनद व्यक्त केला

मोशी कचरा डेपो अपघातात ५० तासांनंतरही ८ कामगार ढिगाऱ्याखाली अडकले, बचावकार्य सुरूच

पुढील लेख
Show comments