Dharma Sangrah
✕

मेटाच्या विरुद्ध अमेरिकेच्या 33 राज्यांनी न्यायालयात खटला दाखल केला

Updated: बुधवार, 25 ऑक्टोबर 2023 (11:15 IST)
 
कॅलिफोर्निया, न्यू यॉर्क, कोलोरॅडो यांसारखी राज्ये कॅलिफोर्नियाच्या नॉर्दर्न डिस्ट्रिक्ट कोर्टात मार्क झुकरबर्गच्या मालकीच्या या कंपनीवर खटला दाखल करणाऱ्यांमध्ये आहेत. त्यांनी मुद्दाम असे फीचर्स तयार केल्याचा आरोप आहे की ज्यामुळे मुलांना लाइक्सचे व्यसन लागले. आणि त्यांचा आत्मविश्वास कमी होत आहे. विविध राज्यांच्या अॅटर्नी जनरल्सच्या नेतृत्वाखालील तपासानंतर हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. कंपनी पालकांच्या परवानगीशिवाय 13 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांचा डेटा गोळा करत असल्याचेही खटल्यात म्हटले आहे.
 
वृत्तानुसार  मेटाला मुलांच्या या व्यसनाचा  फायदा झाला. या प्रयत्नात कंपनीने धोक्यांबाबत जनतेची दिशाभूल केली. या प्रकरणात आणखी नऊ अॅटर्नी जनरल खटले दाखल करणार आहेत, ज्यामुळे अशा राज्यांची एकूण संख्या 42 झाली आहे. तथापि, मेटाने दावा केला आहे की त्यांचे प्लॅटफॉर्म सुरक्षित आहेत. त्याच्यासोबत काम करण्याऐवजी राज्यांनी हा मार्ग निवडला हे निराशाजनक आहे.

मेटाला माहित आहे की इंस्टाग्राम किशोरांना हानी पोहोचवू शकते. एका अंतर्गत अभ्यासात असा दावा करण्यात आला आहे की इन्स्टाग्रामने किशोरवयीन मुलींपैकी 13.5 टक्के मुलींमध्ये आत्महत्येचे विचार वाढवले ​​आहेत कारण यामुळे किशोरवयीन मुलींच्या मनात त्यांच्या शरीराच्या प्रतिमेबद्दल गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे.
 
 
 






Edited by - Priya Dixit 
 
 
 

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

सर्व पहा

LIVE: नवरात्रीनिमित्त छत्रपती संभाजीनगरमध्ये ड्रोन पाळत आणि सहा ठिकाणी नाकाबंदीसाठी

महाराष्ट्रातील अंगणवाडी सेविकांना मुंबई उच्च न्यायालयाकडून मोठा दिलासा; पदोन्नतीसाठी असलेली ५० वर्षांची वयोमर्यादा रद्द

नवरात्रीनिमित्त छत्रपती संभाजीनगरमध्ये ड्रोन पाळत आणि सहा ठिकाणी नाकाबंदी

हुथी बंडखोरांचा सौदी अरेबियाच्या रियाध विमानतळावर मोठा हल्ला, १२ ठार ३०० हुन अधिक जखमी

मी माझ्या गावी जात आहे, सुटकेनंतर अभिजीत दीपकेची पोस्ट, सीजेपी मागे हटणार नाही

पुढील लेख
Show comments