suvichar
✕

महाराष्ट्रात निवडणुकीपूर्वी RSS सक्रिय

Updated: सोमवार, 21 ऑक्टोबर 2024 (13:36 IST)
 
संघाच्या सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर संपूर्ण राज्यात गट तयार झाले आहेत. त्यांनी त्यांच्या भागात संदेश देण्यास सुरुवात केली आहे. प्रत्येक गटात 5-10 सदस्य आहेत, हे सर्व सदस्य लोकांच्या छोट्या-छोट्या बैठका घेत आहेत. सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, हे सर्व सदस्य लोकांना भाजपला मत देण्यास सांगत नाहीत, तर राष्ट्रहित, हिंदुत्व, सुशासन, विकास, लोककल्याण आणि सामाजिक समस्यांद्वारे लोकांना योग्य पक्षाला मतदान करण्यास सांगितले जाते. कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे हावभावातून ते जनतेला संदेश देत आहेत की त्यांनी भाजपलाच मतदान करावे.
 
संघाने गट तयार करून हा प्रयत्न केला
गट तयार करण्यापूर्वी संघ आणि त्याच्या सहयोगी संघटना रणनीती तयार करण्यासाठी राज्यातील सर्व स्तरावरील अधिकाऱ्यांच्या बैठका घेत आहेत. संघाचे प्रयत्नही महत्त्वाचे आहेत कारण नुकत्याच झालेल्या हरियाणा विधानसभा निवडणुकीत 2024 मध्ये भाजपला संघामुळेच विजय मिळाला. सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, हरियाणात तयार झालेल्या संघाच्या गटांनी 1.25 लाखांहून अधिक सभा घेतल्या.
 
हरियाणातील या सभांद्वारे भूपेंद्र हुड्डा यांची धोरणे जाट केंद्रित आणि शाश्वत आहेत हे गैर-जाट मतदारांना पटवून देण्यात संघाला यश आले. अशा स्थितीत संघ कार्यकर्त्यांनी घरोघरी दिलेल्या संदेशाने राज्यातील वातावरण भाजपच्या बाजूने आणले.
 
लोकसभेत भाजपची खराब कामगिरी
लोकसभा निवडणुकीत भाजपच्या निराशाजनक कामगिरीमागे आरएसएसचा हात असल्याचे मानले जात आहे. संघ स्वयंसेवक सक्रिय नसल्यामुळे पक्षाला अनेक जागा गमवाव्या लागल्या. मात्र हरियाणा विधानसभा निवडणुकीदरम्यान संघ कार्यकर्त्यांच्या सक्रियतेने भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये उत्साह वाढला.

सर्व पहा

चांदणीच्या फुलांचा साधा आणि प्रभावी हा उपाय जीवनात शांती आणि सकारात्मकता आणेल

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

नाचणी ढोकळा रेसिपी; वजन नियंत्रणात ठेवू इच्छिणाऱ्यांसाठी उत्तम नाश्ता Finger millet Dhokla

बाजारातील भेसळयुक्त मध वापरणे सोडा: फक्त ३ घटकांपासून घरीच बनवा शुद्ध 'व्हीगन मध'

सर्व पहा

Ketan Agarwal Murder Case: सिया गोयलचे संपूर्ण कुटुंब या खुनी कटात सहभागी? केतनचे वडील विशाल अग्रवाल यांना संशय

रशिया-युक्रेन युद्धावर लवकरच एक मोठे पाऊल उचलणार! ट्रम्प यांनी या देशांना इशारा दिला

आठवा वेतन आयोग: पगारात किती वाढ होणार? महागाई भत्ता (DA) विलीनीकरण, फिटमेंट फॅक्टर आणि घरभाडे भत्ता (HRA)यावरील प्रमुख अपडेट्स वाचा

महाराष्ट्रातील दुष्काळावरून राजकारण तापले, महाविकास आघाडीचे खासदार पंतप्रधान मोदींना भेटणार?

'वंदे मातरम न गायल्याबद्दल शिक्षा नाही': सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला उत्तर मागितले, संपूर्ण गीत गाणे अनिवार्य आहे का?

पुढील लेख
Show comments