Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Complaint against Amitabh Bachchan अमिताभ बच्चन यांच्याविरोधात तक्रार

Updated: गुरूवार, 5 ऑक्टोबर 2023 (10:48 IST)
 
 केंद्रीय ग्राहक संरक्षण प्राधिकरण (CCPA) कडे नोंदवलेल्या तक्रारीत CAT ने ही जाहिरात दिशाभूल करणारी आणि देशातील छोट्या किरकोळ विक्रेत्यांच्या विरोधात असल्याचे वर्णन केले आहे. ही जाहिरात मागे घेण्याची मागणीही व्यापारी संघटनेने केली आहे.
 
 या लोकांवर ग्राहक संरक्षण कायद्याच्या कलम 2 (47) अंतर्गत कारवाई करावी आणि दिशाभूल करणाऱ्या जाहिरातींसाठी फ्लिपकार्टवर दंड आकारला जावा, असे कॅटने म्हटले आहे. कॅटने अमिताभ बच्चन यांच्यावर 10 लाखांचा दंडही मागितला आहे.
 
यासंदर्भात फ्लिपकार्टला पाठवलेल्या ई-मेलला कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. बच्चन यांच्याशी टिप्पणीसाठी संपर्क होऊ शकला नाही.
 
CAT सरचिटणीस प्रवीण खंडेलवाल यांनी CCPA मध्ये दाखल केलेल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, कलम 2(47) अंतर्गत व्याख्येनुसार, फ्लिपकार्टने अमिताभ बच्चन (अनुमोदक) मार्फत मोबाईलच्या किमतीबाबत जनतेची दिशाभूल केली आहे. या जाहिरातीमध्ये असे म्हटले आहे की, व्यापारी फ्लिपकार्ट देऊ शकतील त्या किमतीत मोबाईल देऊ शकत नाही.

'बिग बिलियन डेज' सेल 8 ते 15 ऑक्टोबर दरम्यान होणार आहे.

सर्व पहा

साप्ताहिक राशीभविष्य ३० ऑगस्ट ते ५ सप्टेंबर २०२६

TVS iQube MillionR Edition लॉन्च 145 किमी रेंज आणि टाइप-सी चार्जिंग यांसारखी वैशिष्ट्ये

श्रावणातील आदित्यराणूबाई व्रत पूजा पद्धत आणि माहिती

मंगळागौर व्रत किती वर्षे करावे? जाणून घ्या परंपरा आणि नियम

September 2026 Monthly Horoscope सप्टेंबर २०२६ चे मासिक राशीभविष्य: जाणून घ्या कसा राहील हा महिना तुमच्यासाठी!

सर्व पहा

३ सप्टेंबरपासून मुंबई आणि सावंतवाडी दरम्यान दररोज एक नवीन ट्रेन धावणार

LIVE: मुंबईत रेल्वेने रीलबाजांवर कारवाई करत १० गुन्हे दाखल केले

धावत्या ट्रेनमध्ये दिवा लावून पूजा करणे महागात पडले; रेल्वेने प्रवाशाला बाहेर काढले

आईच्या जिद्दीला सलाम! मुलींच्या शिक्षणासाठी अनवाणी मॅरेथॉन धावली आणि जिंकली

अमेरिकेच्या क्षेपणास्त्र आणि ड्रोन हल्ल्यात इराणवर १२ जण ठार

पुढील लेख
Show comments