Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

आता पगारातून TDS कापला जाणार नाही, हे काम करावे लागणार

Updated: शुक्रवार, 18 ऑक्टोबर 2024 (09:46 IST)
 
हे मदत करेल
कंपन्या सामान्यत: घोषणेनुसार कर्मचाऱ्यांच्या पगारातून टीडीएस कापतात, ज्यामध्ये कर कपातीसाठी गुंतवणूक आणि खर्च विचारात घेतला जातो. तथापि, नियोक्त्यांनी कर्मचाऱ्याने इतर स्त्रोतांकडून भरलेला कर समायोजित केला नाही. आता हे CBDT द्वारे जारी केलेल्या 12 BAA फॉर्मसह बदलेल.
 
हे फायदेशीर ठरेल
या नवीन फॉर्मद्वारे, कर्मचारी त्यांच्या पगारातून टीसीएस जमा आणि इतर स्त्रोतांकडून कपात केलेल्या टीडीएसची माहिती देऊन कर कपात कमी करू शकतात. या हालचालीमुळे कर्मचाऱ्यांना रोख प्रवाहाच्या समस्यांना सामोरे जाण्यास आणि त्यांचे उत्पन्न खर्च करण्यास किंवा वाचविण्यात मदत होईल.
 
काय बदलले?
इतर स्रोतांमधून कपात केलेल्या TDS आणि TCS बद्दल फर्म्सना माहिती देण्याचा नवीन कायदा या वर्षी 1 ऑक्टोबरपासून लागू झाला आहे. कर्मचारी त्यांच्या फर्मला इतर उत्पन्नाच्या स्रोतांमधून कपात केलेला TDS किंवा कोणताही मोठा खर्च करताना TCS कापल्याबद्दल माहिती देऊ शकतात. यापूर्वी ही माहिती मालकांना देण्यासाठी कोणतीही विशिष्ट यंत्रणा नव्हती. आता विभागाने जारी केलेल्या नवीन फॉर्ममुळे कर्मचाऱ्याला ही माहिती नियोक्त्याला देण्यास मदत होणार आहे.
 

सर्व पहा

कोणत्या पिकाला वाढायला १ वर्ष लागते? Late-arriving crop

तुमचे पालक जर ६० वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे असतील, तर या वैद्यकीय चाचण्या नक्की करून घ्या...

'मनुवाद' आणि 'ब्राह्मणवाद' म्हणजे काय? जाणून घ्या इतिहास, गैरसमज आणि संपूर्ण सत्य

August Month 2026 Horoscope ऑगस्ट मासिक राशीभविष्य

पाऊस पडला तरी मेकअप वाहून जाणार नाही! वापरा या सोप्या 'मान्सून मेकअप ट्रिक्स'

सर्व पहा

कोणत्या पिकाला वाढायला १ वर्ष लागते? Late-arriving crop

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे नवीन कार्यालय आता मुंबईच्या प्रतिष्ठित एअर इंडिया बिल्डिंगमध्ये असणार

नोंदणीशिवाय चालणाऱ्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या कॅन्टीन आणि व्यवसायावर एफडीएची कारवाई

LIVE: मुख्यमंत्री फडणवीस यांची जागतिक दर्जाचे संमेलन केंद्र उभारण्याची मोठी घोषणा

iPhone 18 Pro च्या किमतीत मोठी वाढ होण्याची शक्यता; किंमत ₹१.५ लाखांपासून सुरू होणार का?

पुढील लेख
Show comments