Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

US-Israel-Iran war : एअर इंडियाने देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय विमान भाड्यात वाढ केली

Updated: बुधवार, 11 मार्च 2026 (10:14 IST)
मिळालेल्या माहितीनुसार अमेरिका-इस्रायल आणि इराण युद्धांचा परिणाम आता विमान भाड्यावर दिसून येत आहे. एअर इंडियाने देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय विमान भाड्यात वाढ जाहीर केली आहे. जेट इंधनाच्या किमतीत झालेल्या तीव्र वाढीमुळे, एअर इंडिया १२ मार्चपासून देशांतर्गत विमान तिकिटांवर ३९९ रुपयांचा इंधन अधिभार लावणार आहे.

याव्यतिरिक्त, एअर इंडिया आंतरराष्ट्रीय विमान तिकिटांवर इंधन अधिभार देखील लावणार आहे. यामुळे देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय विमान भाड्यात वाढ होईल. या नवीन वाढलेल्या किमती गुरुवार, १२ मार्चपासून लागू होतील.

विमान भाड्यात वाढ होण्याचे कारण मध्य पूर्वेतील अमेरिका-इस्रायल आणि इराण युद्ध आहे. युद्धामुळे जेट इंधनाच्या किमतीत मोठी वाढ झाली आहे. मध्य पूर्वेतील सुरू असलेल्या संघर्षादरम्यान, एअरलाइनने एक निश्चित भाडे श्रेणी जाहीर केली आहे, जी तीन टप्प्यात लागू केली जाईल.
ALSO READ: इराण-अमेरिका-इस्रायल युद्धाचा १२ वा दिवस; १४० अमेरिकन सैनिक जखमी तर ९ देशांमध्ये तेल संकट
मंगळवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की नवीन अधिभार प्रणाली टप्प्याटप्प्याने लागू केली जाईल. पहिल्या टप्प्यात, १२ मार्चपासून देशांतर्गत आणि दक्षिण आशियाई प्रादेशिक सहकार्य संघटनेच्या (सार्क) उड्डाणांवर प्रति तिकिट ३९९ इंधन अधिभार लागू होईल.
ALSO READ: ५० वर्षांनंतर अमेरिकेत नवीन तेल शुद्धीकरण कारखाना बांधला जाणार; रिलायन्स ३०० अब्ज डॉलर्सच्या गुंतवणूक करणार
Edited By- Dhanashri Naik<>

सर्व पहा

कोणत्या पिकाला वाढायला १ वर्ष लागते? Late-arriving crop

तुमचे पालक जर ६० वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे असतील, तर या वैद्यकीय चाचण्या नक्की करून घ्या...

'मनुवाद' आणि 'ब्राह्मणवाद' म्हणजे काय? जाणून घ्या इतिहास, गैरसमज आणि संपूर्ण सत्य

August Month 2026 Horoscope ऑगस्ट मासिक राशीभविष्य

पाऊस पडला तरी मेकअप वाहून जाणार नाही! वापरा या सोप्या 'मान्सून मेकअप ट्रिक्स'

पुढील लेख
Show comments