Dharma Sangrah
✕

पुणे IT इंजिनिअरचे अल-कायदा लिंक? ATS ची धक्कादायक कारवाई!

Updated: मंगळवार, 28 ऑक्टोबर 2025 (11:54 IST)
 
विशेष यूएपीए न्यायालयाने त्याला ४ नोव्हेंबरपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावली. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पुणे शहरातील कोंढवा परिसरातून अटक केलेल्या आरोपीवर बेकायदेशीर कारवाया (प्रतिबंध) कायद्याच्या तरतुदींनुसार गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
 
पोलिसांनी न्यायालयाला सांगितले की झुबेर हंगरकर हा देशविरोधी कारवायांमध्ये सहभागी असल्याचा आणि महाराष्ट्र आणि इतर शहरांमध्ये दहशतवादी हल्ल्यांची योजना आखत होता.
 
अशाच एका कारवाईत पुणे पोलिसांनी २७ ऑक्टोबर रोजी पुणे रेल्वे स्थानकावर चेन्नई एक्सप्रेसमधून चार संशयितांना ताब्यात घेतले. एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, ९ ऑक्टोबर रोजी एटीएसने पुण्यातील अनेक ठिकाणी छापे टाकले आणि इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे, कागदपत्रे आणि साहित्य जप्त केले, जे या प्रदेशात व्यापक दहशतवादी नेटवर्कची उपस्थिती दर्शवते. इस्लामिक स्टेटशी संबंधित एका प्रकरणात दिल्लीतील सादिक नगर येथून मोहम्मद अदनान खान उर्फ ​​अबू मुहारिब (१९) आणि भोपाळ येथून अदनान खान उर्फ ​​अबू मोहम्मद (२०) यांना अटक केल्यानंतर पुणे एटीएसने सोमवारी ही कारवाई केली आहे.

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

SBI च्या हजारो ग्राहकांचा डेटा लीक?

देशातील सर्वात मोठ्या जिओ आयपीओला पहिल्याच दिवशी ३.१६ पट प्रतिसाद मिळाला

LIVE: नाशिक सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या ध्वजारोहण सोहळ्यासाठी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांना निमंत्रण

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांना नाशिक सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या ध्वजारोहण सोहळ्यासाठी आमंत्रित केले

दुष्काळग्रस्त लातूरमधील शेतकऱ्यांसाठी माजी मंत्री यांनी आपले संपूर्ण वर्षाचे वेतन देण्याचा संकल्प केला

पुढील लेख
Show comments