Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

शिवसेनेचे २२ आमदार भाजपमध्ये सामील होणार! आदित्य ठाकरेंच्या दाव्याने महाराष्ट्रात राजकीय गोंधळ

Updated: मंगळवार, 9 डिसेंबर 2025 (09:26 IST)
मिळालेल्या माहितीनुसार नागपूरमध्ये आज विधानसभेच्या हिवाळी अधिवेशनाच्या पहिल्या दिवशी आदित्य ठाकरे यांनी केलेल्या विधानामुळे महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. आमदार आदित्य ठाकरे यांनी दावा केला आहे की एकनाथ शिंदे गटातील २२ आमदार लवकरच भाजपमध्ये सामील होतील. त्यांच्या विधानामुळे महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक नवीन उलथापालथ होईल अशी अटकळ बांधली आहे.

हिवाळी अधिवेशनादरम्यान पत्रकारांशी बोलताना आदित्य ठाकरे म्हणाले, "विरोधी पक्षनेतेपदाच्या अफवांमधील सत्य समोर आले आहे. सत्तेत असलेले स्वतः दोन गटात विभागले गेले आहे. यापैकी एका गटातील बावीस आमदार मुख्यमंत्र्यांच्या सूचनांचे पालन करत आहेआणि लवकरच पक्षांतर करू शकतात." त्यांनी उपहासात्मकपणे म्हटले की, "या आमदारांनी मागितलेल्या सर्व सुविधा आणि निधीची पूर्तता करण्यात आली. त्यांना सांगितल्याप्रमाणे ते उभे राहिले आणि बसले.  
ALSO READ: गोव्यात आगीच्या दुर्घटनेनंतर मुंबई सतर्क, क्लब आणि मॉल्समध्ये अग्निशमन तपासणी
आदित्य ठाकरेंच्या आरोपांवर प्रतिक्रिया देताना उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, "हे सर्व फक्त शब्द आहे. उद्या कोणी म्हणेल की आदित्य ठाकरेंचे २० आमदार भाजपवर अवलंबून आहे. यामुळे वास्तव बदलत नाही." त्यांनी स्पष्ट केले की भाजप त्यांच्या मित्रपक्षांना कमकुवत करण्यासाठी रचलेले राजकारण करत नाही. "शिंदे यांची शिवसेना हा आमचा मित्र पक्ष आहे आणि खरी शिवसेना आहे. त्यांचे आमदार आमच्यात सामील झाले तरी आम्ही त्यांना आमच्या पक्षात सामील करण्यासाठी रचलेले राजकारण करत नाही."
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे मोठे विधान; शिंदे रागावलेले नाहीत चुकीचा अर्थ लावला जात आहे
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: सशस्त्र सेना ध्वज दिन निधी लष्करी कुटुंबांसाठी एक मोठा आधार; मुख्यमंत्री फडणवीस

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

LIVE: एफडीए आयुक्त तुकाराम मुंडे यांच्या जलद धाडींना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचा पाठिंबा मिळाला

मुंबई : तुकाराम मुंडे यांची कठोर कारवाई, ६ आस्थापनांचे परवाने रद्द

रात्रीचा प्रवास अधिक सुलभ होणार, ५० नवीन वंदे भारत स्लीपर गाड्या सुरू होणार

नितीन गडकरी म्हणतात मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्ग खड्डेमुक्त, पुण्यात ६०,००० कोटी रुपयांचा प्रकल्प प्रस्तावित

महाराष्ट्रातील १.२५ लाख ऑटो-रिक्षा आणि टॅक्सी चालकांनी मराठी शिकली, उपमुख्यमंत्री शिंदे यांच्या हस्ते प्रमाणपत्रांचे वितरण

पुढील लेख
Show comments