Festival Posters

'टॅरिफ' मुद्द्यावर आदित्य ठाकरेंनी केंद्र सरकार कडून मागितले उत्तर

मंगळवार, 5 ऑगस्ट 2025 (21:27 IST)
अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोमवारी भारतावर "मोठ्या प्रमाणात" कर वाढवण्याची धमकी दिली. त्यांनी आरोप केला की भारत "मोठ्या नफ्यासाठी" खुल्या बाजारात रशियन तेल विकत आहे. डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या या धमकीवर शिवसेना (यूबीटी) नेते आदित्य ठाकरे म्हणाले की, सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे भारत सरकारच्या कोणत्याही केंद्रीय मंत्र्यांनी आतापर्यंत या मुद्द्यावर काहीही सांगितलेले नाही.
ALSO READ: राज्य निवडणूक आयोगाने स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या तारखा जाहीर केल्या
आदित्य ठाकरे म्हणाले की, आज भारताची परिस्थिती 'असहाय्य' दिसते. अमेरिकेने केलेल्या शुल्क वाढीला आपण प्रतिसाद दिला पाहिजे. वाणिज्य मंत्रालयाने हे जाहीरपणे स्पष्ट करावे, कारण हा मुद्दा व्यापाराशी संबंधित आहे आणि त्याचा सामान्य लोकांनाही परिणाम होत आहे.
ALSO READ: रक्षाबंधनापूर्वी बहिणींना धक्का, टपाल सेवा 6 ऑगस्टपर्यंत बंद
ट्रम्प आणि मोदी, ज्यांची मैत्री एकेकाळी बातम्यांमध्ये होती, ते आता कुठेच दिसत नाहीत. राम मंदिर भूमिपूजनाच्या पाचव्या वर्धापन दिनानिमित्त आदित्य ठाकरे म्हणाले की, राम मंदिराच्या उद्घाटनाच्या वेळी शंकराचार्य सारख्या प्रमुख संतांना आमंत्रित केले नव्हते. जेव्हा उद्घाटन झाले तेव्हा मंदिर पूर्णपणे तयारही नव्हते. 
ALSO READ: शिवसेना युबीटी आणि मनसे एकत्रपणे स्थानिक निवडणूक लढवणार,संजय राऊतांनी जाहीर केले
निशिकांत दुबे यांनी मराठी भाषेवर केलेल्या टिप्पणीवर ते म्हणाले, "अशा लोकांना महत्त्व देण्याची गरज नाही. भाजपची मराठीविरोधी मानसिकता आता जनतेसमोर आली आहे. महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांनी स्वतः पुढे येऊन हे निशिकांत दुबे यांचे वैयक्तिक विधान आहे की पक्षाचे अधिकृत विधान आहे हे स्पष्ट करावे. अशा लोकांवर कारवाई झाली पाहिजे."असे आदित्य ठाकरे म्हणाले. 
Edited By - Priya Dixit  
 

सर्व पहा

मान्सूनमध्ये कार चालवताना 'या' ८ चुका टाळा; नाहीतर होऊ शकते मोठे नुकसान

Birthday Wishes For Sister in Marathi बहिणीला वाढदिवसाच्या शुभेच्छा मराठी

कशेडी घाटात खरंच भूत आहे का ? जाणून घ्या 'त्या' रहस्यमय कथांमागील सत्य!

संत नामदेव महाराज समाधी: इतिहास, महत्त्व आणि नामदेव पायरीची संपूर्ण माहिती

July Monthly Horoscope 2026 मासिक राशिभविष्य: जुलै २०२६ मध्ये 'या' राशींवर होणार धनाचा वर्षाव; तुमचे भाग्य कसे असेल?

सर्व पहा

शरद पवार NDA मध्ये सामील होणार का? संजय राऊतांनी व्यक्त केली प्रतिक्रिया; शिंदेंना मान देणे चुकीचे

Yamaha ची नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च! एका चार्जमध्ये धावणार ११७ किमी, जाणून घ्या किंमत

शरीर न चिरता होणार शवविच्छेदन! मुख्यमंत्री फडणवीस यांची मोठी घोषणा, मुंबईतील रुग्णालयांमध्ये येणार नवीन तंत्रज्ञान

७ सप्टेंबरपर्यंत उद्धव ठाकरेंची शिवसेना पुन्हा फुटणार? 'हिंदुस्तानी भाऊ'चा खळबळजनक दावा!

महाराष्ट्रात समान नागरी कायद्यासाठी मोठी घोषणा; मसुदा तयार करण्यासाठी ७ सदस्यांची उच्चस्तरीय समिती गठीत!

पुढील लेख
Show comments