Marathi Biodata Maker

विकासासाठी पुरेसा निधी असल्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले

Updated: रविवार, 29 जून 2025 (13:52 IST)
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, सरकार ही एक संस्था आहे. जर तिची क्षमता आणि संस्था म्हणून संस्थात्मक रचना योग्यरित्या विकसित केली गेली तर आपण मोठे बदल साध्य करू शकतो यात शंका नाही. या संदर्भात अधिक विचार करून आम्ही 100 दिवसांचा प्रशासकीय सुधारणा उपक्रम हाती घेतला. त्यानंतर 150 दिवसांचा उपक्रम हाती घेण्यात आला. 
ALSO READ: हिंदी भाषेच्या निषेधार्थ महाराष्ट्रातील सर्व पक्षांकडून उद्धव आणि राज ठाकरे यांना पाठिंबा
'महास्त्रीड' उपक्रम हा राज्याच्या विकासाला दिशा देणारा एक महत्त्वाचा उपक्रम ठरेल असा विश्वास मुख्यमंत्र्यांनी व्यक्त केला. राज्याच्या विकासासाठी आपल्याकडे निधीची कमतरता नाही. गरज आहे ती योग्य डेटा-आधारित नियोजनाची. ज्या योजना परिपूर्ण आहेत त्यावर खर्च करणे महत्त्वाचे आहे
 
फडणवीस म्हणाले की, संस्थात्मक विकासाचे नियोजन हा दीर्घकालीन, सतत चालणाऱ्या प्रक्रियेचा भाग आहे, तो पाया आहे. अंमलबजावणी व्यवस्थेत लोक बदलले तरी त्याची गती स्वतःहून पुढे गेली पाहिजे. दीर्घकालीन नियोजन अर्थपूर्ण ठरेल आणि आपण विकासाची उद्दिष्टे साध्य करू शकू असा हा एकमेव मार्ग आहे. हे लक्षात घेऊन, आम्ही महास्त्राइड प्रकल्प सुरू केला आहे.
ALSO READ: आदित्य ठाकरे यांनी शिक्षणमंत्र्यांचा राजीनामा मागितला
मिहान येथील इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट (आयआयएम) च्या सभागृहात मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या हस्ते महास्ट्राईड प्रकल्पाचे उद्घाटन करण्यात आले. यावेळी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, वित्त आणि नियोजन राज्यमंत्री आशिष जयस्वाल, 'मित्र'चे उपाध्यक्ष राजेश क्षीरसागर, उपाध्यक्ष राणा जगजितसिंग पाटील, मुख्य कार्यकारी अधिकारी प्रवीणसिंग परदेशी, अतिरिक्त मुख्य सचिव राजेश कुमार मीना, राजगोपाल देवरा आणि इतर अधिकारी आणि कर्मचारी उपस्थित होते.
Edited By - Priya Dixit 
 ALSO READ: मुंबईत सायबर गुन्हेगारांनी महिला डॉक्टरला डिजिटल अटक करीत कोट्यवधी रुपये लुटले

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments