Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

कोपरगावमध्ये गरबा उत्सवादरम्यान गोंधळ, ६३ जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल; मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात

Updated: शुक्रवार, 26 सप्टेंबर 2025 (18:33 IST)
 
नवरात्र उत्सवादरम्यान, महाराष्ट्रातील अहिल्यानगर जिल्ह्यातील कोपरगाव येथे गरबा कार्यक्रमादरम्यान दोन गटांमध्ये हाणामारी झाली आणि परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर गेली. एका किरकोळ वादाचे रूपांतर लवकरच हिंसक हाणामारी आणि दगडफेकीत झाले. या घटनेत दोन पोलिसांसह अनेक जण जखमी झाले. सध्या, परिसरात तणाव आहे आणि मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार, रात्री गरबा सुरू असताना एका तरुणाला जाणाऱ्या वाहनाने धडक दिली. या किरकोळ वादामुळे दोन्ही गटांमध्ये हाणामारी झाली. दोन्ही गट वेगवेगळ्या राजकीय पक्षांचे असल्याने परिस्थिती चिघळली. दोन्ही पक्षांचे कार्यकर्ते मोठ्या संख्येने जमले, ज्यामुळे मोठा गोंधळ झाला.
ALSO READ: ठाणे : न्यायालयाच्या आवारात पोलिसावर चार कैद्यांनी हल्ला केला
दगडफेकीत अनेक नागरिक आणि पोलिस जखमी झाले. संतप्त जमावाने पोलिसांच्या वाहनावरही दगडफेक केली. परिस्थिती बिघडत असल्याचे पाहून शिर्डीचे उपविभागीय पोलिस अधिकारी अमोल भारती घटनास्थळी पोहोचले आणि पोलिस पथकांनी परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी बळाचा वापर केला.
ALSO READ: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पंतप्रधान मोदींची भेट घेतली
पोलिसांनी आतापर्यंत ६३ जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे, त्यापैकी १६ जणांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. परिसरात कडक सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे.  
ALSO READ: महाराष्ट्र सरकारने अंगणवाडी सेविकांना दिवाळी भेट दिली; मंत्री अदिती तटकरे यांनी घोषणा केली
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

Independence Day 2026 Wishes in Marathi स्वातंत्र्य दिनाच्या हार्दिक शुभेच्छा

रिलायन्स-रोल्स रॉइस भागीदारी करून भारतात एएमसीए लढाऊ विमानासाठी स्वदेशी इंजिनांची रचना आणि निर्मिती करणार

नागपूरमध्ये गर्भपाताच्या अवैध औषधांचे रॅकेट उघडकीस, दोघांना अटक

LIVE: कंपन्या बंद पडल्याच्या वृत्तांवर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी स्पष्टीकरण दिले

एफडीएने पार्ले ॲग्रोच्या चेंबूर येथील गोदामावर ११ तासांचा छापा टाकला, मुदत संपलेली फ्रुटी व शीतपेये जप्त

पुढील लेख
Show comments