Marathi Biodata Maker
✕

महाराष्ट्रात पुरामुळे प्रचंड कहर, मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्रींनी बाधित भागांना भेट दिली

Updated: गुरूवार, 25 सप्टेंबर 2025 (10:23 IST)
 
मुख्यमंत्री सोलापूर आणि लातूरला भेट  
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी बुधवारी सोलापूर आणि लातूर जिल्ह्यांना भेट देऊन नुकसानीचा आढावा घेतला. त्यांनी सर्व पूरग्रस्त नागरिकांना सर्वतोपरी मदत करण्याचे आश्वासन दिले. या संकटाच्या काळात राज्य सरकार पूरग्रस्तांच्या पाठीशी उभे आहे आणि सर्वतोपरी मदत करेल. त्यांनी पूरग्रस्तांना या संकटाच्या काळात धीर धरण्याचे आवाहन केले.
 
मंत्रिमंडळाने २००० कोटी रुपयांना मान्यता दिली
मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, "सरकार म्हणून, मी तुम्हाला खात्री देतो की आम्ही सर्व शेतकऱ्यांना तात्काळ मदत देऊ. पूरग्रस्तांना आपत्कालीन मदतीसाठी २००० कोटी रुपयांना मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत मान्यता देण्यात आली.  
ALSO READ: मुंबईत बेकायदेशीरपणे राहणाऱ्या तीन बांगलादेशींना अटक
सोलापूरच्या माढा तालुक्यातील नीमगाव आणि दारफळ सीना गावांना भेट देताना पालकमंत्री जयकुमार गोरे, खासदार धैर्यशील मोहिते-पाटील, आमदार रणजीतसिंग मोहिते-पाटील, आमदार अभिजीत पाटील आणि संबंधित विभागांचे वरिष्ठ अधिकारी उपस्थित होते. बीड जिल्ह्यातील मोठ्या प्रमाणात झालेल्या नुकसानीची पाहणी मंत्री पंकजा मुंडे देखील करत आहे आणि लोकांना मदत करण्यासाठी शेतांना भेट देत आहे.
 
उपमुख्यमंत्री शिंदे यांनी धाराशिवची पाहणी केली
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी धाराशिव जिल्ह्यातील परांडा तालुक्यातील करंजा गावातील पूरग्रस्त नुकसानीची पाहणी केली. त्यांनी ग्रामस्थ आणि शेतकऱ्यांशी संवाद साधला, नुकसानीची विचारपूस केली आणि त्यांना मदतीचे आश्वासन दिले.
ALSO READ: मराठवाड्यात पावसाने कहर केला, उद्धव ठाकरे आज ५ जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना भेटणार
पालकमंत्री प्रताप सरनाईक आणि आरोग्यमंत्री प्रकाश आबिटकर यांच्यासह स्थानिक आमदार तानाजी सावंत, जिल्हाधिकाऱ्यांनी सोलापूरची पाहणी केली. 
ALSO READ: लडाख हिंसाचारात ४ जणांचा मृत्यू, ७० जण जखमी
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments