Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Measles गोवरमुळे अनेकांचा मृत्यू

Updated: गुरूवार, 24 नोव्हेंबर 2022 (16:15 IST)
 
गोवरचा प्रादुर्भाव
बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (बीएमसी) एका प्रकाशनात म्हटले आहे की, बुधवारी शहरातील सरकारी रुग्णालयातून 22 रुग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला. बीएमसीच्या सर्वेक्षणादरम्यान गोवरचे 156 संशयित रुग्ण आढळून आले. हा संसर्ग मुलांमध्ये अधिक प्रमाणात आढळतो.
 
गोवराने ग्रस्त असलेल्या आठ महिन्यांच्या बाळाचा मंगळवारी संध्याकाळी शहरातील रुग्णालयात मृत्यू झाला, त्यामुळे मृतांची संख्या 12 झाली, असे नागरी संस्थेने सांगितले. मुलगा भिवंडीचा रहिवासी होता.
 
या वर्षी आतापर्यंत गोवरचे 3,534 संशयित रुग्ण आढळले आहेत, असे अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे. 24 वॉर्डांपैकी, 22 पैकी 11 वॉर्डांमध्ये गोवरचा प्रादुर्भाव आढळून आला आहे, परंतु सात वेगवेगळ्या वॉर्डांमध्ये 13 नवीन पुष्टी झालेल्या प्रकरणांची नोंद झाली आहे, असे बीएमसीने सांगितले.
 
केंद्राने रांची (झारखंड), अहमदाबाद (गुजरात) आणि मलप्पुरम (केरळ) येथे तीन उच्च-स्तरीय बहु-अनुशासनात्मक 3-सदस्यीय संघ तैनात करण्याचा निर्णय घेतला आहे. हे संघ राज्य आरोग्य अधिकाऱ्यांना सार्वजनिक आरोग्य उपायांची स्थापना करण्यात मदत करतील. वास्तविक, हा आजार मुलांमध्ये झपाट्याने पसरत आहे.
Edited by : Smita Joshi 

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

स्वातंत्र्यदिन विशेष कुठलाही कृत्रिम रंग न वापरता बनवा ''तिरंगा हलवा रेसिपी''

स्वातंत्र्यदिनानिमित्त वीकेंडला फिरण्यासाठी देशभक्तीचा अनुभव देणारी निसर्गरम्य ठिकाणे

Independence Day 2026 Wishes in Marathi स्वातंत्र्य दिनाच्या हार्दिक शुभेच्छा

रिलायन्स-रोल्स रॉइस भागीदारी करून भारतात एएमसीए लढाऊ विमानासाठी स्वदेशी इंजिनांची रचना आणि निर्मिती करणार

नागपूरमध्ये गर्भपाताच्या अवैध औषधांचे रॅकेट उघडकीस, दोघांना अटक

पुढील लेख