suvichar
✕

नाशिकमध्ये बनावट 'ग्रामसेवक' नियुक्ती घोटाळा उघडकीस; सीईओंनी दिले एफआयआरचे आदेश

Updated: गुरूवार, 5 मार्च 2026 (08:39 IST)
 
नाशिक जिल्हा परिषदेच्या ग्रामपंचायत विभागाशी संबंधित बनावट नियुक्ती आदेशाचे प्रकरण समोर आले आहे. प्रशासनाने या फसवणुकीला गांभीर्याने घेतले आहे आणि तात्काळ कायदेशीर कारवाई सुरू केली आहे. 
 
मिळालेल्या माहितीनुसार, जिल्हा परिषद जिल्हा निवड समिती आणि ग्रामपंचायत विभागाच्या नावाने बनावट नियुक्ती पत्र तयार करण्यात आले होते. या पत्राद्वारे संबंधित व्यक्तीला ग्रामसेवक पदाची जबाबदारी स्वीकारण्याचे निर्देश देण्यात आले. या आदेशानुसार २७ फेब्रुवारी रोजी नाशिक पंचायत समिती कार्यालयात पदभार स्वीकारण्यासाठी ही व्यक्ती आली तेव्हा तेथील अधिकाऱ्यांना प्रकरण संशयास्पद वाटले.
 
मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांनी एफआयआर नोंदवण्याचे आदेश दिले
प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन मुख्य कार्यकारी अधिकारी ओंकार पवार यांनी तात्काळ कारवाईचे आदेश दिले. प्राथमिक तपासात अक्षय सूर्यकांत चौधरी नावाच्या व्यक्तीने बनावट नियुक्ती आदेश तयार करून सरकार आणि जिल्हा परिषद प्रशासनाची फसवणूक करण्याचा प्रयत्न केल्याचे उघड झाले. प्रशासनाने या संदर्भात पोलिस गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे आणि या रॅकेटमध्ये सहभागी असलेल्या इतर संशयितांचीही सखोल चौकशी केली जात आहे.
 
नाशिक जिल्हा परिषद प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे की सर्व नियुक्त्या सरकारने ठरवून दिलेल्या अधिकृत प्रक्रिया, जाहिराती आणि पडताळणीद्वारेच केल्या जातात. नागरिकांना कोणतेही संशयास्पद कागदपत्रे किंवा व्यक्ती आढळल्यास संबंधित पंचायत समिती, जिल्हा परिषद कार्यालय किंवा जवळच्या पोलिस ठाण्यात त्वरित माहिती देण्याचे आवाहन प्रशासनाने केले आहे.
ALSO READ: इशारा! महाराष्ट्रात आजपासून बस, एसटी, टॅक्सी आणि ट्रक संप
या घटनेनंतर, सर्व जिल्हा परिषद विभागांना सतर्क राहण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहे. भविष्यात अशा घटना टाळण्यासाठी पडताळणी व्यवस्था अधिक मजबूत करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. सरकारच्या नावाचा गैरवापर करून जनतेची दिशाभूल करणाऱ्यांवर कडक कारवाई केली जाईल, असा इशारा प्रशासनाने दिला आहे.
ALSO READ: समृद्धी एक्सप्रेसवेवर खळबळजनक घटना: बंदुकीच्या धाकावर कार थांबवली, प्रवाशांना लुटले
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments