Festival Posters

इको-फ्रेंडली बकरीद! राणेंच्या विधानामुळे राजकीय भूकंप, म्हणाले - ठाकरे नाही तर आदित्य खान-शेख

Updated: गुरूवार, 5 जून 2025 (08:53 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार मत्स्यव्यवसाय मंत्री नितेश राणे यांनी बकरी ईद व्हर्च्युअल पद्धतीने साजरी करण्याच्या विधानानंतर राज्यात बरीच चर्चा सुरू आहे. अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान यांनी त्यांना नोटीस पाठवण्याचा इशारा दिला आणि मुख्यमंत्री फडणवीस आणि भाजप नेत्यांकडे याबद्दल तक्रार करणार असल्याचे जाहीर केले. या पार्श्वभूमीवर बुधवारी नागपूरला आलेल्या मंत्री राणे यांनी बकरी ईदमुळे हिंदू नागरिकांना होणाऱ्या त्रासाबद्दल बोलून दाखवले.
 
त्यांनी असेही म्हटले की बकरी ईदवरून दोन्ही समुदायांमध्ये वाद होईल आणि त्यामुळे उद्या दंगली होऊ शकतात. राणे म्हणाले की समाजात बकऱ्यांची कत्तल केली जाईल.   जर कोणी हे थांबवण्याचा सल्ला देत असेल तर आपण ऐकले पाहिजे. प्यारे खान यांना माझा सल्ला असा आहे की त्यांनी मी जे बोललो ते विचारात घ्यावे. त्यांनी मुस्लिम समुदायाला आवाहन करावे की राणे जे बोलत आहे ते आपल्या हिताचे आहे. पर्यावरणपूरक बकरी ईद साजरी करा.
 
जबाबदार पदावर बसलेल्या व्यक्तीने जबाबदारीने भूमिका बजावावी. अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष म्हणून प्यारे खान यांनी मुस्लिम आणि अल्पसंख्याक समुदायांना एकत्र आणण्यासाठी आणि त्यांना जागरूक करण्यासाठी भूमिका घ्यावी. आता प्यारे खान जी भूमिका बजावत आहे ती इस्लामला बदनाम करण्याची आहे. जेव्हा पर्यावरणपूरक होळी, पर्यावरणपूरक दिवाळी, फटाकेमुक्त दिवाळी अशा अनेक सूचना हिंदू समुदायाला दिल्या जातात तेव्हा हिंदू समाजाला समजते.
 
ते म्हणाले की आम्ही इतर धर्मांचे नाव घेऊन बसत नाही. माझी भूमिका आणि सल्ला असा आहे की मुस्लिमांनीही त्याच प्रकारे विचार करावा ज्या प्रकारे हिंदू समाज आपली भीती दाखवत नाही. ज्याप्रमाणे हिंदू समाज पर्यावरणवाद्यांचे ऐकतो आणि फटाके फोडत नाही, रंग खेळत नाही, त्याचप्रमाणे मुस्लिमांनीही पर्यावरणपूरक पद्धतीने बकरी ईद साजरी करावी, हा माझा चांगला सल्ला आहे. यामध्ये हिंदू-मुस्लिम वाद निर्माण करण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही, असे राणे म्हणाले.
ALSO READ: महाराष्ट्रात या जिल्ह्यात जाणवले भूकंपाचे धक्के, एवढी होती तीव्रता
तसेच नितेश राणे यांनी पुन्हा एकदा शिवसेना ठाकरे गटाचे नेते आदित्य ठाकरे यांच्यावर टीका केली आणि म्हणाले की आदित्य ठाकरे यांनी त्यांचे आडनाव आदित्य खान किंवा आदित्य शेख करावे. मग ते अधिक योग्य दिसेल. जर बाळासाहेबांचा नातू असे बोलणार असेल तर ते ठाकरे आडनाव वापरण्यास पात्र नाहीत, असे मतही त्यांनी व्यक्त केले.
 
Edited By- Dhanashri Naik 
ALSO READ: राज ठाकरे यांनी शालेय शिक्षण मंत्री दादा भुसे यांना लिहले पत्र, शाळांमध्ये फक्त मराठी आणि इंग्रजी शिकवले जावे

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments