suvichar
✕

विकसित आणि समावेशक भारत निर्माण करणे हीच आंबेडकरांना खरी श्रद्धांजली, PM मोदींनी नागपूरमध्ये दीक्षाभूमीला दिली भेट

Updated: रविवार, 30 मार्च 2025 (12:37 IST)
ALSO READ: हिंदू नववर्षानिमित्त फडणवीस सरकारने दिली मोठी भेट, १ एप्रिलपासून मिळणार स्वस्त वीज
नागपूर भेटीदरम्यान, पंतप्रधान मोदींनी 1956 मध्ये आंबेडकरांनी त्यांच्या अनुयायांसह बौद्ध धर्म स्वीकारलेल्या दीक्षाभूमीला श्रद्धांजली वाहिली. ते दीक्षाभूमी येथील स्तूपाच्या आत गेले आणि तेथे ठेवलेल्या आंबेडकरांच्या अस्थींना आदरांजली वाहिली.
ALSO READ: पंतप्रधान मोदींच्या नागपूर दौऱ्यावर काँग्रेस नेते टीका करीत म्हणाले..
कार्यक्रमस्थळी अभ्यागतांच्या डायरीत हिंदीमध्ये लिहिलेल्या संदेशात मोदी म्हणाले, 'नागपूरमधील डॉ. बाबासाहेब आंबेडकरांच्या पाच 'पंचतीर्थांपैकी' एक असलेल्या दीक्षाभूमीला भेट देण्याची संधी मिळाल्याने मी भारावून गेलो आहे. येथील पवित्र वातावरणात बाबासाहेबांचे सामाजिक सौहार्द, समता आणि न्यायाचे तत्व जाणवते.
 
त्यांनी पुढे लिहिले की, दीक्षाभूमी लोकांना गरीब, वंचित आणि गरजूंसाठी समान हक्क आणि न्यायाच्या व्यवस्थेसह पुढे जाण्यासाठी प्रेरणा देते. पंतप्रधान मोदी म्हणाले, 'मला विश्वास आहे की या अमृत कालखंडात आपण बाबासाहेबांच्या मूल्यांनी आणि शिकवणीने देशाला प्रगतीच्या नवीन उंचीवर घेऊन जाऊ.' विकसित आणि समावेशक भारत निर्माण करणे हीच बाबासाहेबांना खरी श्रद्धांजली ठरेल. 
Edited By - Priya Dixit 
ALSO READ: लाडक्या बहिणींच्या मनात अजूनही एकनाथ शिंदेच मुख्यमंत्री, शिवसेना नेत्याचे विधान
 

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

चंद्रपूर सैनिक शाळेतील विद्यार्थ्याने आत्महत्या केली; शाळा व्यवस्थापनाने निष्काळजीपणाचे आरोप फेटाळले

सीजेपीच्या आंदोलनापूर्वी अभिजीत दीपके म्हणाले, "सरकार जनतेला घाबरते, पण तरुण घाबरत नाही

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

LIVE: मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला

कांदा साठवणुकीत होणारे नुकसान कमी करण्यासाठी शेतकऱ्यांनी काय करावे?

पुढील लेख
Show comments