suvichar

धर्मेंद्र प्रधान यांनी १३ जूनपर्यंत राजीनामा न दिल्यास देशव्यापी आंदोलन करू-अभिजीत दीपके

वेबदुनिया न्यूज टीम
गुरूवार, 11 जून 2026 (08:03 IST)
सीजेपीचे संस्थापक अभिजित दीपके यांनी शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीचा पुनरुच्चार केला आहे. परीक्षेसंबंधित वादामुळे लाखो विद्यार्थी प्रभावित झाले आहे, असे ते म्हणाले.
 
कॉकरोच जनता पक्षाचे (सीजेपी) संस्थापक अभिजित दीपके यांनी बुधवारी केंद्रीय शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीचा पुनरुच्चार केला. परीक्षेतील वारंवार होणाऱ्या अनियमिततेमुळे देशभरातील लाखो विद्यार्थ्यांचे भविष्य प्रभावित झाले आहे, असा आरोप त्यांनी केला.
 
येथे आयोजित पत्रकार परिषदेत दीपके म्हणाले की, देशातील तरुण आता विद्यार्थ्यांच्या प्रश्नांवर गप्प बसणार नाहीत. शिक्षणमंत्र्यांनी राजीनामा न दिल्यास देशव्यापी आंदोलने सुरू केली जातील, असा इशारा त्यांनी दिला. ते म्हणाले की, एक गोष्ट आता सिद्ध झाली आहे: या देशातील तरुण आता घाबरणार नाहीत किंवा मागे हटणार नाहीत. आतापर्यंत, नीट परीक्षेसंबंधित समस्यांमुळे अनेक विद्यार्थ्यांनी आत्महत्या केल्याचे वृत्त आहे.
 
अभिजीत दीपके म्हणाले की, जर प्रधान यांनी १३ जूनपर्यंत राजीनामा दिला नाही, तर आम्ही देशव्यापी आंदोलन सुरू करू. याची सुरुवात पुण्यातून होईल. आम्ही ११ तारखेला दुपारी ४ वाजता पुण्यात शांततापूर्ण आंदोलन करू, त्यानंतर लखनौ, अमृतसर, जयपूर आणि बंगळूरु येथे आंदोलने होतील.
ALSO READ: छत्रपती संभाजीनगरमधील ११,१२० घरांसाठी १०टक्के रक्कम जमा करण्याची लाभार्थ्यांना शेवटची संधी
मोठ्या आंदोलनाच्या आपल्या योजनांबद्दल बोलताना तो म्हणाला की, जर प्रधान यांनी राजीनामा दिला नाही, तर २० जून रोजी देशभरातील तरुण दिल्लीत एकत्र येतील. दीपक म्हणाला, "मी स्वतः या आंदोलनात सहभागी होईन आणि लोकांना राष्ट्रीय राजधानीत येण्याचे आवाहन करेन.  
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: बीडमध्ये बोटीच्या अपघातात एका महिलेचा मृत्यू झाला; क्षमतेपेक्षा जास्त भार हे अपघाताचे कारण

सर्व पहा

प. पू. सदगुरु श्री जनार्दन स्वामी खेर: एक अलौकिक ईश्वरी शक्ती आणि तारणहार

Bhakti Katha हनुमानजींच्या श्वासातून उमटली रामधून: महादेव-पार्वतींसह सबंध देवलोक डोलला!

ही ५ भन्नाट फळं खा, डायबिटीज होणार नाही! शुगर कमी करण्यासाठी कोणती फळं खाणं टाळावं?

पावसाळ्यात डासांपासून सुटका मिळवण्यासाठी घरी ही ५ झाडे लावा

१५ जूनपासून ३ ग्रहांची दुर्मिळ युती! या राशींचे चमकणार भाग्य, होणार प्रचंड धनलाभ!

सर्व पहा

Father's day 2026 wishes from son in law in Marathi 2026 जावयाकडून सासऱ्यांसाठी फादर्स डेच्या शुभेच्छा

LIVE: मुंबई विमानतळाला बॉम्बची आणखी एक धमकी

प्रणित मोरे वाद प्रकरणी महाराष्ट्र सरकारची कठोर कारवाई, दिले हे आदेश

मुंबई विमानतळाला बॉम्बची आणखी एक धमकी, पोलीस आणि बीडीडीएस पथकांना सतर्क केले

कोका अभयारण्याच्या बफर झोनमध्ये ५ वर्षांच्या नर अस्वलाचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments