Marathi Biodata Maker
✕

'बंगालमध्ये बंगाली अनिवार्य ; पण महाराष्ट्रात मराठीचा अडथळा का?' टॅक्सी चालकांच्या भाषा वादावर राऊत यांचे भाष्य

Updated: मंगळवार, 28 एप्रिल 2026 (15:04 IST)
ALSO READ: पुणे स्थानकावर सोलापूर-सीएसएमटी वंदे भारत एक्सप्रेसचे डबा रुळावरून घसरला
महाराष्ट्रात ऑटो आणि टॅक्सी चालकांसाठी मराठी अनिवार्य करण्यावरून राजकीय वाद तीव्र झाला आहे. दरम्यान, शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत यांनी या मुद्द्यावर एक महत्त्वपूर्ण विधान केले आहे. ते म्हणाले की, हा नियम कोणत्याही एका राज्यापुरता मर्यादित नसावा, तर देशभरातील स्थानिक भाषांचा आदर राखण्यासाठी तो लागू केला पाहिजे. राऊत म्हणाले की, ज्याप्रमाणे पश्चिम बंगालमध्ये बंगाली, गुजरातीमध्ये गुजराती, कर्नाटकात कन्नड आणि पंजाबमध्ये पंजाबी अनिवार्य आहे, त्याचप्रमाणे महाराष्ट्रात मराठी अनिवार्य करण्यास काय हरकत आहे?
ALSO READ: अकोला: कार अपघातात १४ वर्षीय मुलाचा मृत्यू, गावकऱ्यांचे रस्ता रोको आंदोलन
ते म्हणाले की, महाराष्ट्रात स्थानिक भाषा अनिवार्य केल्या जात असतील तर त्यात काही अडचण नसावी. त्यांच्या मते, काही लोक व्होट बँक राजकारणामुळे मराठी भाषेला विरोध करत आहे, जे योग्य नाही. संजय राऊत यांनी असेही म्हटले की, हा नियम चालकांच्या विरोधात नसून त्यांच्या स्वतःच्या फायद्यासाठी आहे. आपल्या वक्तव्यात राऊत यांनी यावर जोर दिला की, जर ऑटो आणि टॅक्सी चालकांना मराठी समजत असेल, तर त्यांना स्थानिक लोकांशी संवाद साधणे आणि त्यांच्यासोबत काम करणे सोपे जाईल.
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: उष्णतेच्या लाटेच्या पार्श्वभूमीवर मुंबईच्या महापौरांचा लोकांना सल्ला; म्हणाल्या...
About Author
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... Read More

सर्व पहा

Diwali 2026 दिवाळी तारखा, मुहूर्त: वसुबारस, धनत्रयोदशी, नरक चतुर्दशी, लक्ष्मी पूजन, पाडवा आणि भाऊबीज महत्तवाची माहिती

मूलांक ८ असलेल्यांनी सावध राहा! 'या' तारखांना जन्मलेल्या व्यक्तीशी विवाह टाळावा, तुटू शकते नाते!

दिवाळीच्या फराळात गोड आणि तिखट पदार्थांचे योग्य प्रमाण कसे ठरवावे?

महागड्या क्रीम्सना म्हणा बाय-बाय! हिवाळ्यात कोरड्या त्वचेसाठी अत्यंत स्वस्त आणि नैसर्गिक उपाय

गरम जेवण लगेच फ्रिजमध्ये ठेवावे की थंड झाल्यावर? अन्न टिकवण्याची योग्य पद्धत व नियम

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्रातील ३५८ पैकी ३०५ तालुक्यांमध्ये दुष्काळ जाहीर

आधी बंद दाराआड गुप्त बैठक! मग दोन्ही ठाकरे बंधू मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्यासोबत मंचावर दिसले

दिवाळीनिमित्त नागपूर-मुंबई आणि पुणे मार्गावर विशेष गाड्या धावणार, रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांचा मोठा निर्णय

Ranji Trophy 2026-27: मुंबईने रणजी ट्रॉफीच्या तिसऱ्या फेरीत हरियाणाला १० गडी राखून पराभूत केले

पाकिस्तानमध्ये रुग्णवाहिकेत ऑक्सिजन सिलेंडरचा स्फोट; बाळंतीण महिलेसह १० जणांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments