Dharma Sangrah
✕

TCS नाशिक प्रकरण: निदा खान गरोदर असल्याचे निष्पन्न, फरार नसून मुंबईत आपल्या कुटुंबासोबत राहत असल्याचे वकिलांचे म्हणणे

Updated: शुक्रवार, 17 एप्रिल 2026 (13:20 IST)
 
सूत्रांनुसार, सध्या फरार असलेल्या निदा खानने नाशिकमधील स्थानिक न्यायालयात अटकपूर्व जामिनासाठी अर्ज केला आहे. ती आपल्या याचिकेसाठी वैद्यकीय स्थितीचा मुख्य आधार म्हणून उल्लेख करू शकते.
 
गरोदरपणा हे जामिनाचे कारण ठरू शकते
निदा खान २६ वर्षांची असून गेल्या वर्षी जानेवारीमध्ये लग्नानंतर ती मुंबईत स्थायिक झाली. तिने कंपनीच्या मुंबई शाखेत बदलीही स्वीकारली आहे. असे वृत्त आहे की ती गरोदरपणाच्या सुरुवातीच्या टप्प्यात आहे आणि अटकपूर्व जामिनासाठी अर्ज करताना ती हे एक प्रमुख कारण सांगेल.
 
पीडितांना आमिष दाखवून धार्मिक विधींसाठी जबरदस्ती करण्यात सक्रिय भूमिका बजावल्याचा तिच्यावर आरोप असल्याने, सरकार तिच्या जामिनाला विरोध करू शकते.
 
निदा खानवर धार्मिक छळाचा आरोप
TCS च्या नाशिक BPO मधील तिच्या सहकाऱ्यांविरुद्ध बलात्कार, लैंगिक छळ, धार्मिक दबाव आणि इतर प्रकारच्या छळाचा आरोप असलेल्या आठ कर्मचाऱ्यांपैकी निदा खान एक आहे. या घटनेमुळे कंपनीच्या कार्यसंस्कृतीबाबत मोठा वाद निर्माण झाला आहे.
 
एका २३ वर्षीय BPO कर्मचाऱ्याच्या तक्रारीच्या आधारे नाशिक पोलिसांनी FIR दाखल केल्यावर हे प्रकरण उघडकीस आले. तक्रारीत, पीडितेने आरोप केला आहे की तिचा वरिष्ठ सहकारी, दानिश शेख याने लग्नाचे खोटे आमिष दाखवून तिच्याशी लैंगिक संबंध ठेवले होते.
 
या कलमांखाली गुन्हा दाखल
भारतीय दंड संहितेच्या (IPC) विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे, ज्यामध्ये कलम ६९ (विवाहाचे खोटे वचन देऊन लैंगिक संबंध ठेवणे), ७५ (लैंगिक छळ) आणि २९९ (धर्म किंवा धार्मिक श्रद्धांचा अपमान करणे) यांचा समावेश आहे.
 
पीडितेने आरोप केला आहे की, दानिश आणि त्याचा सहकारी तौसीफ यांनी तिला हिंदू धर्मापेक्षा इस्लाम धर्म श्रेष्ठ आहे हे पटवून देण्याचा प्रयत्न केला. तिने दावा केला की, तौसीफने निदा खानसोबत मिळून एका हिंदू देवतेबद्दल अपमानजनक टिप्पणी केली.
 
या प्रकरणामुळे देशभरात खळबळ उडाली असून, आरोपींनी एक टोळी म्हणून काम केले आणि १८ ते २५ वयोगटातील महिला कर्मचाऱ्यांना लक्ष्य केले, असे आरोप आहेत.
 
८ जणांना अटक
या प्रकरणात आतापर्यंत आठ जणांना अटक करण्यात आली आहे – दानिश शेख, तौसीफ अत्तार, रझा मेमन, शाहरुख कुरेशी, शफी शेख, आसिफ आफताब अन्सारी, शाहरुख शेख आणि एक महिला.
About Author
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... Read More

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

ई-केवायसीच्या अडथळ्यामुळे १४,९७६ शेतकऱ्यांची कर्जमाफी रखडली; शेतकऱ्यांना दिलासा कधी मिळणार?

LIVE: मुंबईकरांसाठी बीएमसीची नवी डिजिटल सुविधा! ‘हॅलो ए वॉर्ड’ एआय चॅटबॉट सुरू

CJP आंदोलनाचे नेतृत्व आता अजिंक्य शिंदेकडे

दिल्लीतील आंदोलकांच्या अटकेमुळे सोनम वांगचुक संतप्त, उपोषण आणि पायी मोर्चाचा इशारा

तुम्ही हवे तितके पोलीस बोलवा, आम्ही मागे हटणार नाही..." - राहुल गांधींचा मोदी सरकारवर मोठा हल्ला

पुढील लेख