Festival Posters
✕

शिवसेनेचे निवडणूक चिन्ह मिळेल, नाहीतर धनुष्यबाण गोठवला जाईल; उद्धव ठाकरे यांचा मोठा दावा

Updated: शनिवार, 1 ऑगस्ट 2026 (18:06 IST)
ALSO READ: बनावट वाहन योग्यता प्रमाणपत्रांविरोधात कठोर कारवाई, परिवहन मंत्र्यांचे निर्देश
 गेल्या चार वर्षांपासून सुरू असलेल्या शिवसेना पक्षाचे नाव आणि अधिकृत निवडणूक चिन्हाच्या कायदेशीर वादावर माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी एक महत्त्वपूर्ण विधान केले आहे. ठाकरे यांनी पूर्ण विश्वास व्यक्त केला की, त्यांच्या गटाला अखेरीस सर्वोच्च न्यायालयाकडून शिवसेनेचे नाव आणि 'धनुष्यबाण' हे निवडणूक चिन्ह मिळेल. ते म्हणाले की, जर त्यांना हे चिन्ह मिळाले नाही, तर न्यायालय ते गोठवेल. असे झाल्यास, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटाला मोठा धक्का बसू शकतो.
ALSO READ: महाराष्ट्रात नवीन रुग्णवाहिका धोरण लागू होणार: प्रणाली ४ ॲप्सशी जोडली जाईल
मुंबईतील शिवसेना यूबीटी भवन येथे उद्धव ठाकरे यांच्या अध्यक्षतेखाली पक्षाचे जिल्हाप्रमुख आणि संपर्कप्रमुखांची एक महत्त्वाची बैठक पार पडली. शिवसेना पक्षाचे नाव आणि निवडणूक चिन्हासाठीची लढाई आपला गट जिंकेल, असा विश्वास ठाकरे यांनी व्यक्त केला.
 
पक्षाच्या भविष्यातील रणनीतीवर चर्चा करण्यासाठी शिवसेनेची बैठक यूबीटी भवन येथे झाली. बैठकीदरम्यान, उद्धव ठाकरे यांनी अधिकाऱ्यांना संघटना मजबूत करण्याचे निर्देश दिले आणि जे आपली जबाबदारी योग्यरित्या पार पाडू शकत नाहीत, त्यांनी राजीनामा द्यावा जेणेकरून त्यांना इतर कामे सोपवता येतील, असे कठोरपणे सांगितले.
ALSO READ: महाराष्ट्रात लवकरच भू-मालकी हक्क कायदा लागू होणार, प्रत्येक मालमत्ता मालकाला डिजिटल प्रॉपर्टी कार्ड मिळणार
उद्धव ठाकरे म्हणाले की, अधिकाऱ्यांनी पक्षाचे कार्यकर्ते मजबूत करण्यावर आणि शक्य तितक्या कार्यकर्त्यांना संघटित करण्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. त्यांनी आगामी ग्रामपंचायत निवडणुकांकडे विशेष लक्ष देण्याचे आणि २०२९ मध्ये होणाऱ्या लोकसभा व विधानसभा निवडणुकांसाठी आतापासूनच तयारी सुरू करण्याचे आवाहन केले.
 
Edited By - Priya Dixit 
 

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments