Dharma Sangrah

प्रधानमंत्री आवास योजना आणि गृह अनुदान

Updated: मंगळवार, 21 जानेवारी 2020 (16:09 IST)
 
कमकुवत उत्पन्न गटातील लोकांना गृह कर्ज व्याज वर 2 .60 लाख रुपये चा फायदा मिळू शकतो.
 
क्रेडिट लिंक्ड सबसिडी योजनेत मध्यम उत्पन्न असणार्‍या लोकांना ज्यांचे वार्षिक उत्पन्न 6 लाख ते 12 लाख रुपयांपर्यंत आहे त्यांना 9 वर्षांच्या 20 वर्षाच्या गृह कर्जात 4 टक्के व्याज अनुदान मिळेल
 
आपणं  कुठून लाभ घेऊ शकता- 
 
बँक, गृहनिर्माण संस्था, प्रादेशिक ग्रामीण बँक, स्मॉल फायनान्स बँक आणि बऱ्याच संस्था ग्राहकांना या योजनेचा लाभ देत आहेत. नॅशनल हाउसिंग बँक (एनएचबी) आणि हडको (हडको) देखील या योजनेत समाविष्ट आहेत
 
सीएलएसएस खाली (Credit Linked Subsidy Scheme )पात्रतेचे निकष
प्रधानमंत्री आवास योजना सीएलएसएस योजनेखाली सबसिडी प्राप्त करण्याकरिता, निम्न उत्पन्न गट/आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटक (एलआयजी/ईडब्ल्यूएस) आणि मध्यम उत्पन्न गट (एमआयजी- १ आणि २) यांच्यासाठी पात्रतेचे निकष स्पष्ट करण्यात आले आहेत.
 
1  अर्जदार व्यक्ती/कुटुंबाचे देशाच्या कोणत्याही भागात अर्जदाराच्या किंवा कुटुंबियांपैकी अन्य कोणाच्याही नावावर पक्के घर असू नये.
2  अर्जदाराने भारत सरकारच्या गृहनिर्माणाशी संबंधित कोणत्याही केंद्र किंवा राज्य सरकारी योजनेचा लाभ कधीही घेतलेला असू नये.
3  मालमत्ता मालकीमध्ये एका प्रौढ स्त्रीचे सदस्यत्व बंधनकारक आहे.
4  कुटुंबातील स्त्री सदस्य मालमत्तेची सह-मालक असावी.
5  मालमत्तेचे स्थळ २०११ जनगणनेनुसार वैधानिक शहरांमध्ये आणि त्यालगतच्या नियोजित प्रदेशात मोडणारे असावे (याबद्दल सरकार वेळोवेळी माहिती अद्ययावत करत राहते).

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

LIVE: मुसळधार पाऊस आणि वाढत्या पाणीपातळीमुळे पश्चिम रेल्वेने अनेक गाड्या रद्द केल्या

शेवंतीची यशस्वी शेती: लागवड ते भरघोस उत्पादन

वैभव सूर्यवंशीच्या झंझावाती अर्धशतकाच्या जोरावर टीम इंडियाने पहिल्या T20 मध्ये झिम्बाब्वेचा 7 गडी राखून पराभव केला

आषाढी वारी दरम्यान वारकऱ्यांसोबत मुख्यमंत्री फडणवीस विठ्ठलाच्या भक्तीत लीन झाले

विद्यार्थी आंदोलनाच्या समर्थनार्थ ठाकरे बंधू २६ जुलै रोजी मुंबईत आंदोलन करणार

पुढील लेख
Show comments