Dharma Sangrah
✕

जयंत चौधरी यांच्या 'चवन्नी' वक्तव्यावर धर्मेंद्र प्रधान यांचा हल्लाबोल

Updated: सोमवार, 31 जानेवारी 2022 (11:19 IST)
 
भीमराव आंबेडकर विद्यापीठाच्या खंडारी कॉम्प्लेक्सच्या जेपी सभागृहात पंतप्रधान मोदींचा मन की बात कार्यक्रम ऐकल्यानंतर ते म्हणाले, "या 5 वर्षांत योगी आदित्यनाथ यांच्या सरकारने किती चांगले राज्य केले हे लोकांना माहीत आहे." भाजप सरकारने गुंडांना तुरुंगात टाकून महिलांच्या सुरक्षेची हमी दिली आहे.
 
जाट समाजातील भाजपविरोधातील नाराजीबाबत विचारले असता प्रधान म्हणाले, "आम्ही प्रत्येक समाजाला भेट देतो. प्रदेशाध्यक्ष गरीब ज्येष्ठांचे आशीर्वाद घेण्यासाठी जमिनीवर बसले होते. भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष आणि मुख्यमंत्री आहेत. जात आहेत आणि प्रचारही करतो." पश्चिम उत्तर प्रदेशातील जवळपास सर्वच जागांवर जाट हे निर्णायक घटक आहेत, हा प्रदेश जेथे RLD ला समाजामध्ये मजबूत फॉलोअर्स आहे.
 
माजी पंतप्रधान चौधरी चरण सिंह यांचे नातू जयंत चौधरी यांनी 2022 च्या यूपी निवडणुकीसाठी अखिलेश यादव यांच्या समाजवादी पक्षाशी हातमिळवणी केली आहे. बुधवारी गृहमंत्री अमित शहा यांनी निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यापूर्वी जाट नेत्यांची भेट घेतली. जयंत चौधरी यांनी 'चुकीचे घर' निवडले आहे, असे ते म्हणाले होते.
 
भाजपने जाट समाजाला वेठीस धरण्याचे एक कारण म्हणजे वर्षभर चाललेले शेतकरी आंदोलन. मात्र, केंद्र सरकारने तीन कृषी कायदे रद्द केले आहेत. मात्र निवडणुकीवर त्याचा परिणाम होईल, असे मानले जात आहे.

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

सर्व पहा

LIVE: दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी एकनाथ शिंदे यांची मोठी घोषणा

दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांसाठी एकनाथ शिंदेंची मोठी घोषणा! शेतकऱ्यांना काय दिलासा मिळणार?

दसऱ्यानंतर महाराष्ट्र मंत्रिमंडळात मोठे बदल होणार? एकनाथ शिंदे कोणत्या मंत्र्यांना हटवणार, चर्चांना उधाण

बीडमध्ये भीषण रस्ते अपघात, कार आणि बसची धडक, तुळजापूरला जाणाऱ्या पाच यात्रेकरूंचा मृत्यू

या लोकांना भारताला इस्लामिक राष्ट्र बनवायचे आहे; टिपू सुलतानच्या घोषणेच्या वादावर नितेश राणे यांचे भाष्य

पुढील लेख
Show comments