1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
  4. Akshaye Khanna exits Drishyam 3 7 days before shooting Jaideep Ahlawat joins

चित्रीकरणाच्या ७ दिवस आधी अक्षय खन्ना 'दृश्यम ३' मधून बाहेर पडला, जयदीप अहलावतचा प्रवेश

अजय देवगणच्या गाजलेल्या 'दृश्यम' या चित्रपट मालिकेचा तिसरा आणि अंतिम भाग बऱ्याच काळापासून चर्चेत आहे. चित्रपटाची अधिकृत घोषणा झाली होती आणि चित्रीकरणाची तयारी पूर्ण झाली होती. मात्र, चित्रीकरण सुरू होण्याच्या काही दिवस आधीच, अक्षय खन्नाने हा प्रकल्प सोडल्याची बातमी समोर आली.
मिळालेल्या माहितीनुसार, सर्जनशील आणि आर्थिक मतभेद हे त्याच्या जाण्याचे कारण होते, मात्र निर्मात्यांनी या प्रकरणाबद्दल अधिक माहिती जाहीर केलेली नाही. या टप्प्यावर, दिग्दर्शक अभिषेक पाठक यांच्यासमोर नियोजित चित्रीकरणाला विलंब न लावता नवीन कलाकारांना आणण्याचे आणि कथेत आवश्यक बदल करण्याचे सर्वात मोठे आव्हान होते.
 
डिसेंबर २०२५ मध्ये, अक्षय खन्ना आता 'दृश्यम: द कन्क्लुजन'चा भाग असणार नाही, अशी बातमी समोर आली. चित्रपटाचे चित्रीकरण नाताळनंतर लगेच सुरू होणार होते, म्हणजेच निर्मात्यांकडे निर्णय घेण्यासाठी खूप कमी वेळ होता. एचटीला दिलेल्या एका मुलाखतीत अभिषेक पाठक यांच्या म्हणण्यानुसार, टीम घाबरली नव्हती, पण या अचानक झालेल्या बदलामुळे निश्चितच सर्वजण निराश झाले होते.
चित्रीकरणाच्या अगदी आधी अशी परिस्थिती का निर्माण झाली, हे समजणे त्यांच्यासाठी कठीण होते. यावरचा सोपा मार्ग म्हणजे चित्रपटाचे संपूर्ण नियोजन थांबवणे हा होता, पण दिग्दर्शकाने तसे न करण्याचा निर्णय घेतला. चित्रीकरणाला उशीर करण्याऐवजी उपलब्ध वेळेतच हा प्रश्न सोडवण्याचा टीमने निर्णय घेतला. नवीन अभिनेत्याचा शोध सुरू झाला आणि काही दिवसांतच जयदीप अहलावतला कलाकारांच्या यादीत सामील करण्यात आले.
 
अक्षय खन्नाच्या जागी जयदीप अहलावतला चित्रपटात कास्ट करण्यात आले, पण हा बदल केवळ कलाकारांपुरता मर्यादित नव्हता. दिग्दर्शक अभिषेक पाठक यांनी ते पात्र पुन्हा लिहिले होते. त्यांनी स्पष्ट केले की, जयदीपने सुरुवातीला त्यांना विचारले होते की, कलाकार बदलले जात आहेत की पात्रातही बदल होणार आहे. अभिषेकने त्याला स्पष्टपणे सांगितले की तो पात्राची पुनर्रचना करत आहे. त्यानंतर जयदीपने पटकथा वाचली आणि त्याला नवीन पात्र खूप आवडले.
ALSO READ: 
जयदीप अहलावत आणि अभिषेक पाठक एकमेकांना सामाजिकरित्या आधीपासूनच ओळखत होते. जयदीपचा पहिला चित्रपट, 'आक्रोश', अभिषेकचे वडील कुमार मंगत पाठक यांनी निर्मित केला होता. मात्र, 'दृश्यम' सारख्या मोठ्या आणि आधीच प्रस्थापित असलेल्या फ्रँचायझीमध्ये इतक्या लवकर सामील होणे त्याच्यासाठी आव्हानात्मक होते. जयदीपला पात्र समजून घेण्यासाठी आणि त्याची तयारी करण्यासाठी महिन्यांचा वेळ मिळाला नव्हता. 
 
'दृश्यम: द कन्क्लुजन' हा या फ्रँचायझीमधील तिसरा आणि अंतिम चित्रपट म्हणून ओळखला जात आहे. अजय देवगण पुन्हा एकदा विजय साळगावकरच्या भूमिकेत दिसणार आहे. तब्बू, श्रिया सरन, रजत कपूर, इशिता दत्ता, मृणाल जाधव आणि कमलेश सावंत हे देखील त्यांच्या मूळ भूमिकांमध्ये परतणार आहेत. जयदीप अहलावत, प्रकाश राज आणि सौरभ शुक्ला हे नवीन कलाकारांच्या चमूचा भाग आहेत. अभिषेक पाठक दिग्दर्शित हा चित्रपट २ ऑक्टोबर २०२६ रोजी चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. 
Edited By - Priya Dixit 
 
 
 
पुढील लेख
टिटवाळा येथील महागणपती