1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
  4. Legal action against Anurag Kashyap Surat court issues notice to appear on this day

अनुराग कश्यप विरुद्ध कायदेशीर कारवाई, सुरत कोर्टाने या दिवशी हजर राहण्यासाठी नोटीस बजावली

anurag kashyap
चित्रपट निर्माते अनुराग कश्यप पुन्हा एकदा वादात सापडले आहेत. त्याच्या अलीकडील टिप्पण्यांमुळे सोशल मीडियावर खळबळ उडालीच नाही तर त्याच्याविरुद्ध कायदेशीर कारवाई देखील झाली. खरंतर, अनुरागने एका विशिष्ट जातीबद्दल टिप्पणी केली होती, त्यानंतर समुदायात संतापाची लाट उसळली. आता सुरतच्या एका न्यायालयाने अनुरागला 7 मे रोजी हजर राहण्याची नोटीस बजावली आहे. जर त्याने या आदेशाचे पालन केले नाही तर त्याच्यावर अधिक कठोर कारवाई केली जाईल, असा इशारा न्यायालयाने दिला आहे.
16 एप्रिल 2025 रोजी अनुरागने समाजसुधारक ज्योतिबा फुले यांच्या बायोपिक 'फुले'च्या सेन्सॉरशिपवर सोशल मीडियावर नाराजी व्यक्त केली तेव्हा वाद सुरू झाला. यावेळी त्यांनी काही विशिष्ट समुदायाविरुद्ध अपमानास्पद टिप्पण्या केल्या. त्यांच्या विधानांमुळे लगेचच वाद निर्माण झाला आणि अनेकांनी ते धार्मिक भावना दुखावणारे म्हटले.
अधिवक्ता कमलेश रावल यांनी सुरतमध्ये अनुरागविरोधात तक्रार दाखल केली. कमलेश म्हणतात की अनुरागने यापूर्वीही हिंदू समाज आणि धार्मिक समुदायांविरुद्ध वादग्रस्त विधाने केली आहेत.2020 मध्ये त्यांनी हिंदू समाजावर केलेल्या टिप्पण्या आणि 2024मध्ये अभिनेता अनिल कपूर यांच्यासोबत झालेल्या कथित वादाचाही त्यांनी उल्लेख केला. रावल यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, 'यावेळी अनुरागला त्याच्या विधानांसाठी माफ केले जाणार नाही.'
 
वाद वाढत असल्याचे पाहून अनुरागने इंस्टाग्रामवर एक लांबलचक माफीनामा पोस्ट केला. त्याने लिहिले, 'रागाच्या भरात मी माझ्या मर्यादा विसरलो.' मी संपूर्ण ब्राह्मण समाजाविरुद्ध चुकीचे शब्द वापरले. माझ्या आयुष्यात या समुदायातील अनेक लोक आहेत ज्यांचा मी आदर करतो. माझ्या विधानांमुळे माझे कुटुंब, मित्र आणि अनेक बुद्धिजीवी दुखावले आहेत.
अनुरागने पुढे वचन दिले की तो भविष्यात त्याचा राग नियंत्रित करेल आणि त्याचे शब्द काळजीपूर्वक निवडेल. त्यांनी ब्राह्मण समाजाला आवाहन केले की जर त्यांना राग आला असेल तर त्यांनी तो फक्त त्याच्यावरच काढावा, त्याच्या कुटुंबावर नाही.
 
अनुरागने माफी मागितल्यानंतरही प्रकरण शांत झाले नाही. सुरत न्यायालयाने नोटीससह त्याच्या घरी नोटीस पाठवण्याचे आदेश दिले आहेत. याशिवाय इंदूरमधील अनुप शुक्ला नावाच्या व्यक्तीनेही अनुरागविरुद्ध तक्रार दाखल केली आहे. 
 
Edited By - Priya Dixit 
 
 
पुढील लेख
गायिका श्रेया घोषालने सूरतमधील कार्यक्रम रद्द केला, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर घेतला निर्णय