1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
  4. Salman Khan finds himself in legal trouble once again

'बीइंग ह्युमन' घोटाळा प्रकरणात सलमान खान आणि अलविरा खान यांना कोर्टाने समन्स बजवले

बॉलिवूडचा सुपरस्टार सलमान खान पुन्हा एकदा कायदेशीर अडचणीत सापडलेला आहे. 'बीइंग ह्युमन' या ब्रँडशी संबंधित कथित फसवणुकीच्या प्रकरणात चंदीगड न्यायालयाने अभिनेता सलमान खान, त्याची बहीण अलविरा खान अग्निहोत्री आणि स्टाईल अँड कंटेंट ज्वेलरी प्रायव्हेट लिमिटेडच्या संचालकांना समन्स बजावले आहे. 
 
हा संपूर्ण वाद चंदीगडमधील मणिमाजरा येथे असलेल्या 'बीइंग ह्युमन' ब्रँडच्या दागिन्यांच्या शोरूमच्या फ्रँचायझीशी संबंधित आहे. न्यायालयाने सर्व आरोपींना ५ ऑक्टोबर रोजी न्यायालयात हजर राहून आपले उत्तर दाखल करण्याचे निर्देश दिले. 
 
नेमकं काय प्रकरण आहे? 
चंदीगडमधील स्थानिक व्यावसायिक अरुण गुप्ता यांच्या तक्रारीने या प्रकरणाची सुरुवात झाली. गुप्ता यांचा आरोप आहे की, 'बीइंग ह्युमन' या ज्वेलरी ब्रँडसाठी शोरूम उघडण्याबाबत मोठी आश्वासने देऊन त्यांची फसवणूक करण्यात आली आणि त्यांनी अंदाजे ३ कोटी रुपयांची मोठी रक्कम गुंतवली. यापैकी सुमारे १ कोटी रुपये केवळ शोरूमच्या उभारणी आणि अंतर्गत सजावटीवर खर्च करण्यात आले.
 
तक्रारदाराचा दावा आहे की, 'बीइंग ह्युमन' दागिन्यांच्या विक्रीचा परवाना असलेल्या 'स्टाईल अँड कंटेंट ज्वेलरी प्रायव्हेट लिमिटेड' या कंपनीसोबत झालेल्या करारातील सर्व अटींचे त्याने प्रामाणिकपणे पालन केले. मात्र, शोरूम उघडल्याबरोबरच कंपनीने आपली आश्वासने मोडली आणि व्यावसायिक साहाय्य देणे थांबवले.
 
आपल्या तक्रारीत, व्यावसायिक अरुण गुप्ता यांनी निदर्शनास आणून दिले आहे की, त्यांच्या शोरूमला दागिन्यांचा पुरवठा करणारे दुकान फेब्रुवारी २०२० पासून बंद होते. यामुळे शोरूममध्ये मालाचा तीव्र तुटवडा निर्माण झाला. वेळेवर वितरण न झाल्यामुळे त्यांचा व्यवसाय ठप्प झाला आणि त्यांना कोट्यवधी रुपयांचे मोठे नुकसान झाले. गुप्ता यांनी कंपनीच्या सहा अधिकाऱ्यांवर व्यवहाराच्या वेळी खोटी माहिती दिल्याचा आणि व्यवसायाच्या शक्यता फुगवून सांगितल्याचा गंभीर आरोप केला आहे.  
 
त्या व्यावसायिकाचा असाही दावा आहे की, जेव्हा फ्रँचायझीचा करार निश्चित झाला, तेव्हा त्यांना आश्वासन देण्यात आले होते की शोरूमच्या भव्य उद्घाटनासाठी सलमान खान स्वतः चंदीगडला येतील. मात्र, जेव्हा उद्घाटनाची वेळ आली, तेव्हा त्याऐवजी सलमान खानचा मेहुणा आणि अभिनेता आयुष शर्मा याला पाठवण्यात आले. यामुळे तक्रारदार अत्यंत निराश झाले आणि त्यांना विश्वासघात झाल्यासारखे वाटले.
 
या प्रकरणावर स्पष्टीकरण देताना, कंपनीने सर्व आरोप स्पष्टपणे नाकारले आहेत. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, २०१८ मध्ये झालेल्या या व्यावसायिक करारामध्ये सलमान खानचा कोणताही थेट सहभाग नाही. २०१५ मध्ये, सलमान खान फाऊंडेशनने कंपनीला केवळ 'बीइंग ह्युमन' या ब्रँड नावाचा परवाना दिला होता. या ब्रँडअंतर्गत दागिन्यांच्या व्यवसायाचे संचालन, व्यवस्थापन आणि विक्री करण्याची संपूर्ण जबाबदारी कंपनीची होती.
या प्रकरणाची सुनावणी आता ५ ऑक्टोबर रोजी चंदीगड जिल्हा न्यायालयात होणार आहे. न्यायालयाने सलमान खान, अलविरा खान आणि इतर संबंधित दिग्दर्शकांना आरोपांविरोधात औपचारिकपणे आपली बाजू मांडण्यासाठी स्वतः किंवा त्यांच्या कायदेशीर प्रतिनिधींमार्फत हजर राहण्याकरिता समन्स बजावले आहे. आता सर्वांचे लक्ष ५ ऑक्टोबर रोजीच्या न्यायालयीन कामकाजाकडे लागले आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
मलाइका अरोराने खरेदी केली 'महिंद्रा थार रॉक्स'; तब्बल २८ लाखांची Thar Roxx ची पूजा करतानाचा व्हिडिओ व्हायरल