1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
Written By
Last Modified: शनिवार, 24 मे 2025 (08:09 IST)

घुसखोरीच्या प्रयत्नानंतर सलमानच्या गॅलेक्सी अपार्टमेंटची सुरक्षा वाढवली

सुरक्षेत त्रुटी आल्यानंतर गॅलेक्सी अपार्टमेंटभोवती पोलिसांचा बंदोबस्त वाढवण्यात आला आहे. आता सलमानच्या सुरक्षेबाबत अधिक खबरदारी घेतली जात आहे.
काल, एक 32 वर्षीय महिला त्यांच्या घराच्या लिफ्ट एरियामध्ये पोहोचली होती. वृत्तानुसार, या महिलेचे नाव ईशा छाबरा आहे जी सध्या वांद्रे पोलिसांच्या ताब्यात आहे. पोलिस घुसखोर महिलेची चौकशी करत आहेत. सुरुवातीच्या तपासानुसार, ती महिला भाईजानला भेटू इच्छित होती.
 
 ती सलमानच्या मुख्य निवासी भागात पोहोचू शकली नाही. त्याआधी सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी त्याला थांबवले आणि वांद्रे पोलिसांच्या ताब्यात दिले.
या घटनेनंतर प्रशासन आणि सलमानची सुरक्षा टीम सतर्क झाली आहे. गॅलेक्सी अपार्टमेंट्सच्या बाहेर पोलिस कर्मचाऱ्यांची संख्या वाढवण्यात आली आहे आणि येणाऱ्या-जाणाऱ्या प्रत्येक व्यक्तीवर कडक नजर ठेवली जात आहे. सुरक्षा संस्था आता ही महिला इमारतीत कशी घुसली याचा तपास करत आहेत.
 
2023 मध्ये, गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोई आणि त्याच्या टोळीकडून धमक्या मिळाल्यानंतर सलमान खानची सुरक्षा वाढवण्यात आली होती. महाराष्ट्र सरकारने त्यांना वाय प्लस श्रेणीची सुरक्षा प्रदान केली आहे. खरंतर, 1990 च्या दशकात घडलेल्या कथित काळवीट शिकार प्रकरणाबद्दल बिश्नोई टोळीचा सलमानवर राग आहे. 
14 एप्रिल 2024 रोजी सलमानच्या गॅलेक्सी अपार्टमेंटवर दोन दुचाकीस्वारांनी गोळीबार केला. तपासात असे दिसून आले की हा हल्ला त्याला धमकावण्याच्या उद्देशाने करण्यात आला होता आणि यामागे लॉरेन्स बिश्नोईचे नावही पुढे आले.
 
2022 मध्ये पंजाबी गायक सिद्धू मूसेवालाच्या हत्येनंतर बिश्नोईचे नाव चर्चेत आले. तेव्हापासून त्याने सलमान खानला अनेक वेळा उघडपणे धमकी दिली आहे.
Edited By - Priya Dixit