1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Donald Trump once again patted himself on the back

डोनाल्ड ट्रम्प पुन्हा एकदा स्वतःच्या पाठीवर थाप देत म्हणाले आम्ही इराणी अणुऊर्जा केंद्रे नष्ट केली

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुन्हा एकदा त्यांच्या पाठीवर थाप दिली आहे. ट्रम्प यांनी त्यांच्या दाव्यावर इस्रायल अणुऊर्जा आयोगाच्या (IAEC) मूल्यांकनाचा हवाला दिला आहे. IAEC ने म्हटले आहे की अमेरिकेच्या हल्ल्यांमुळे तेहरानच्या अणुकार्यक्रमाचे मोठे नुकसान झाले आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार इस्रायल आणि इराणमध्ये युद्धबंदी झाली आहे. सध्या दोन्ही देशांकडून एकमेकांवर होणारे हल्ले आता पूर्णपणे थांबले आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुन्हा एकदा म्हटले आहे की वॉशिंग्टनने २२ जून रोजी केलेल्या हल्ल्यांमध्ये इराणी अणुऊर्जा केंद्रे नष्ट केली आहे. ट्रम्प यांनी त्यांच्या दाव्यामागे इस्रायल अणुऊर्जा केंद्राने (IAEC) केलेल्या मूल्यांकनाचा हवाला दिला आहे. ट्रम्प यांनी इराणमधील फोर्डो अणुऊर्जा केंद्रावर IAEC ने केलेल्या मूल्यांकनाचा उल्लेख केला आहे, ज्यामध्ये म्हटले आहे की अमेरिकेच्या हल्ल्यामुळे त्या ठिकाणाची महत्त्वाची पायाभूत सुविधा नष्ट झाली आणि समृद्धीकरण सुविधा अक्षम झाली.
डोनाल्ड ट्रम्प काय म्हणाले?
डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले, "इस्रायलने म्हटले आहे की अणुऊर्जा केंद्रे नष्ट झाली आहे.  आमच्या महान B-2 वैमानिकांचे आणि संबंधित सर्वांचे आभार!" ट्रम्प यांनी इस्रायली पंतप्रधान कार्यालयाचा हवाला देत म्हटले आहे की, आयएईसीने असेही मूल्यांकन केले आहे की इस्रायली हल्ल्यांसह अमेरिकेच्या हल्ल्यांमुळे तेहरानच्या अण्वस्त्र विकास कार्यक्रमाला अनेक वर्षांपासून मोठा धक्का बसला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
मुंबईतील एका नाल्यात २२ अंडी आढळली; ३७ दिवसांनंतर त्यातून अजगराचे पिल्ले बाहेर आली