संबंधित माहिती
- तिरुपतीच्या चरणी सोन्याची तलवार
- आठवलेंची कविता - Go Corona Go, पर वो मेरे ही पीछे पड गया
- जगातील सर्वात वेगवान ट्रेन मॅगलेव्ह ट्रेन 600 किमी प्रतितास वेगाने धावते
- जपान ने इंटरनेटस्पीडचे नवीन जागतिक विक्रम नोंदविले,प्रति सेकंद 319 टेराबाईटच्या वेगाने डेटा ट्रान्सफर केले
- पश्चिम युरोपमधील पूरस्थिती आणखी गंभीर, मृतांचा आकडा 180वर
CHINA FLOODS: चीनमध्ये 1000 वर्षानंतर इतका जोरदार पाऊस आणि पूर आल्यानंतर लाखो लोक प्रभावित झाले
चीनच्या प्रांतीय राजधानीत पूर-संबंधित घटनांमध्ये कमीतकमी 12 लोक ठार झाले आहेत. भीषण पुरामुळे तेथे एकच त्राही त्राही झाली आहे. लोक सबवे स्टेशन आणि शाळांमध्ये अडकले होते, बरीच वाहने वाहून गेली होती आणि बर्यांच जणांना रात्रभर कार्यालयांमध्येच रहावे लागले.
छायाचित्रांमधून पुराचे परिमाण कितीही कळू शकते. सरकारी सिन्हुआ या वृत्तसंस्थेने हेनान हवामान संस्थेच्या हवाल्याने सांगितले की, हेनान प्रांताची राजधानी झेंगझोमध्ये मंगळवारी सायंकाळी चार ते पाच दरम्यान झालेल्या पावसात सुमारे 20 सें.मी. पाणी जमा झाले.
मुसळधार पावसामुळे रस्ते नद्या व 'सबवे स्टेशन' मध्ये बदलले आणि अनेक वाहने पाण्यात बुडून गेली. एका व्हिडिओमध्ये समोर आले आहे की, शहर पाण्याने भरलेले दिसत आहे आणि त्यात वाहने तरंगताना दिसत आहेत.
'शिन्हुआ'च्या अहवालानुसार पूर-संबंधित अपघातात 12 जणांचा मृत्यू झाला असून सुमारे 1 लाख लोकांना सुरक्षित ठिकाणी हलविण्यात आले आहे.
