उत्तर कोरिया आपली लढाऊ क्षमता सतत वाढवत आहे. देशाने आता दोन नवीन हवाई विरोधी क्षेपणास्त्रे विकसित केली आहेत. उत्तर कोरियाचे नेते किम जोंग उन यांनी या क्षेपणास्त्रांच्या तपासणीचे साक्षीदार म्हणून काम पाहिले. दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेच्या संयुक्त लष्करी सरावांमध्ये उत्तर कोरियाने आपली क्षमता दाखवून दिल्याचे मानले जाते.
शनिवारी झालेल्या चाचणीने हे सिद्ध केले की ड्रोन आणि क्रूझ क्षेपणास्त्रांसारख्या हवाई धोक्यांचा सामना करण्यासाठी क्षेपणास्त्रे प्रभावी आहेत. पुढील वर्षी होणाऱ्या एका मोठ्या राजकीय परिषदेपूर्वी किमने संरक्षण शास्त्रज्ञांना अनेक महत्त्वाची कामे सोपवली आहेत. तथापि, कोणत्या क्षेपणास्त्रांची चाचणी घेण्यात आली आणि ती कुठे झाली हे स्पष्ट झालेले नाही.
दक्षिण कोरियाचे नवे राष्ट्राध्यक्ष ली जे-म्युंग जपानी पंतप्रधान शिगेरू इशिबा यांच्यासोबत शिखर परिषदेसाठी टोकियोमध्ये असताना ही चाचणी करण्यात आली आहे, जिथे त्यांनी उत्तर कोरियाच्या आण्विक महत्त्वाकांक्षेसह सामायिक आव्हानांना तोंड देण्यासाठी अमेरिकेसोबत द्विपक्षीय सहकार्य आणि त्रिपक्षीय भागीदारी मजबूत करण्याचे वचन दिले आहे.
Edited By - Priya Dixit