अझरबैजान-जॉर्जिया सीमेजवळ तुर्कीचे लष्करी मालवाहू विमान कोसळले
अझरबैजान-जॉर्जिया सीमेजवळ तुर्कीचे एक लष्करी मालवाहू विमान कोसळले आहे. घटनास्थळी मदत आणि बचाव कार्य सुरू आहे. तुर्कीच्या संरक्षण मंत्रालयाने X रोजी सांगितले की C-130 विमानाने अझरबैजानहून उड्डाण केले होते आणि ते तुर्कीला परत जात होते. विमानात एकूण 20 सैनिक होते असे वृत्त आहे. तथापि, अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्या किंवा वाचलेल्यांबद्दल अद्याप कोणतीही माहिती मिळालेली नाही.
तुर्कीच्या संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले की, मंगळवारी अझरबैजानहून तुर्कीसाठी उड्डाण केल्यानंतर जॉर्जियाच्या सीमेजवळ एक लष्करी मालवाहू विमान कोसळले. मंत्रालयाने सांगितले की, अझरबैजान आणि जॉर्जियन अधिकाऱ्यांच्या समन्वयाने शोध आणि बचाव मोहीम सुरू करण्यात आली आहे.
तुर्कीच्या संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले की, C-130 लष्करी विमान अझरबैजानहून तुर्कीला परतत असताना ते कोसळले. विमानात किती लोक होते हे लगेच स्पष्ट झाले नाही. तुर्कीचे अध्यक्ष रेसेप तय्यिप एर्दोगान यांनी काही जीवितहानी झाल्याचे संकेत दिले, परंतु त्यांनी कोणतीही माहिती दिली नाही.
जॉर्जियाच्या गृह मंत्रालयाने सांगितले की, अझरबैजान सीमेजवळील जॉर्जियाच्या सिगानाघी नगरपालिकेत विमान कोसळले. अपघाताची चौकशी सुरू करण्यात आली आहे. राष्ट्रपती एर्दोगान म्हणाले की त्यांना या अपघाताचे खूप दुःख झाले आहे आणि त्यांनी मृतांप्रती शोक व्यक्त केला आहे
Edited By - Priya Dixit