शुक्रवार, 22 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. लोकसभा निवडणूक २०२४
  3. लोकसभा निवडणूक २०२४ बातम्या
Written By
Last Modified: सोमवार, 1 एप्रिल 2024 (14:39 IST)

गुजरातचे जॉनी लीव्हर, संजय राऊत यांची पंतप्रधान मोदींवर वादग्रस्त टिप्पणी

Sanjay Raut's controversial remarks on Prime Minister Modi
लोकसभा निवडणुकीला आता अवघे काही दिवस शिल्लक असताना राजकीय जल्लोष अधिकच तीव्र होत आहे. शिवसेना (UBT) नेते संजय राऊत यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींबद्दल वादग्रस्त वक्तव्य करत त्यांना गुजरातचे जॉनी लीव्हर म्हटले आहे. उल्लेखनीय आहे की जॉनी लीव्हर बॉलिवूडमधील सर्वात प्रसिद्ध विनोदी कलाकारांपैकी एक आहे.
 
राऊत यांनी निवडणूक आयोगाला विचारले की, आचारसंहिता फक्त भाजपविरोधी लोकांसाठी आहे का? ते म्हणाले की नरेंद्र मोदी पंतप्रधान म्हणून आपल्या सर्व दिखाऊपणाने फिरत आहेत. निवडणुका झाल्या की ते सर्वसामान्य नागरिक होतात. त्यांच्या खर्चासाठी सरकारी यंत्रणा वापरली जाते जी आचारसंहितेच्या विरुद्ध आहे.
 
भाजप नेते राऊत यांना 'नटरंगी राजा' म्हणतात
संजय राऊत यांनी पीएम मोदींची तुलना जॉनी लीव्हरशी केल्याबद्दल भाजप नेत्यांनीही हल्लाबोल केला आहे. भाजप नेते प्रसाद लाड यांनी राऊत यांना इशारा देत नटरंगी राजा म्हटले. राऊत यांनी पुन्हा पंतप्रधानांचा अपमान केला तर मी त्यांना सोडणार नाही, असेही ते म्हणाले.
 
राम कदम म्हणाले- उद्धव हे शोले चित्रपटाचे निर्माते आहेत
दुसरीकडे भाजप नेते राम कदम यांनीही या लढाईत उडी घेतली आहे. शोले चित्रपटातून त्यांनी शिवसेना (यूबीटी) पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांची तुलना असरानीशी केली आहे. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरेंची अवस्था शोलेच्या असरानीसारखी आहे. अर्धे इथे आहेत, अर्धे आहेत आणि मागे कोणी नाही. उद्धव यांच्या नेत्यांना जनता शिक्षा देईल.
 
भाजपने नियम तोडले, काँग्रेस-शिवसेनेवर कारवाई
याबाबत भाजपवर कारवाई व्हायला हवी, मात्र तसे होणार नाही, असे शिवसेना नेत्याने सांगितले. विरोधकांना नोटीस पाठवली जाईल. काँग्रेसला आयकर विभागाकडून नोटीस, शिवसेनेला आचारसंहिता भंगाची नोटीस पाठवली जाणार आहे. मात्र, नरेंद्र मोदींवर कोणतीही कारवाई होणार नाही.
 
पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, तुम्हाला अजूनही वाटते की तुम्ही पंतप्रधान आहात, पण तसे नाही. जेव्हा निवडणुका जाहीर होतात, तेव्हा तुम्ही कार्यवाहक पंतप्रधान होऊ शकता. पण तुम्ही असे फिरता, लोकांना धमकावून काहीही करत नाही; हे असे चालणार नाही.
 
महाराष्ट्रात जागावाटपावर कोणतीही चर्चा होणार नाही
भारत आघाडीच्या तयारीबाबत राऊत म्हणाले की, महाराष्ट्रात जागावाटपावर चर्चा करण्याऐवजी लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचाराला सुरुवात केली पाहिजे. आता महाराष्ट्रात जागावाटपावर कोणतीही चर्चा होणार नाही. आता विधानसभेच्या जागा कशा वाटल्या जातील याचा विचार करू.