संबंधित माहिती
- धर्म धोक्यात नव्हे पक्ष धोक्यात म्हणत रितेश देशमुख यांची राज्य सरकारवर टिका
- महाराष्ट्रात सरकार बदलणे गरजेचे म्हणत शरद पवारांचा महायुतीवर हल्लाबोल
- राहुल गांधी खोटे बोलत असल्याचा भाजपचा आरोप, कारवाई करण्याची मागणी
- निवडणूक अधिकाऱ्यांनी तपासली उद्धव ठाकरेंची बॅग, मोदींची तपासणार का म्हणाले
- असदुद्दीन ओवेसी यांनी देवेंद्र फडणवीस यांच्या 'व्होट जिहाद' विधानावर जोरदार प्रत्युत्तर दिले
काँग्रेसची मोठी कारवाई, 28 बंडखोर उमेदवार निलंबित
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुक: महाराष्ट्र विधानसभेची निवडणूक 20 नोव्हेंबरला होणार असून, मतमोजणी 23 नोव्हेंबरला रोजी होणार आहे. महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसने बंडखोर उमेदवारांवर मोठी कारवाई केली आहे.
काँग्रेसने आतापर्यंत एकूण 28 बंडखोर उमेदवारांना निलंबित केले आहे. हे नेते आगामी विधानसभा निवडणुकीत महाविकास आघाडी (एमव्हीए) आघाडीच्या अधिकृत उमेदवारांविरुद्ध लढत होते. त्यामुळे पक्षाने त्यांच्यावर शिस्तभंगाची कारवाई केली आहे. MVA मध्ये काँग्रेस, शिवसेना (UBT) आणि NCP (शरद पवार) यांचा समावेश आहे.
महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीने (एमपीसीसी) रविवारी 21 उमेदवारांना निलंबित केले आणि त्यानंतर रात्री उशिरा आणखी सात नेत्यांना निलंबित केले. महाराष्ट्रातील 22 मतदारसंघात निवडणूक लढविणाऱ्या 28 बंडखोर काँग्रेस नेत्यांवर पक्षाने आतापर्यंत कारवाई केली आहे. त्याचा परिणाम त्या 22 जागांवरही होणार आहे.
महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीने (एमपीसीसी) रविवारी 21 उमेदवारांना निलंबित केले आणि त्यानंतर रात्री उशिरा आणखी सात नेत्यांना निलंबित केले. महाराष्ट्रातील 22 जागांवर निवडणूक लढविणाऱ्या 28 बंडखोर काँग्रेस नेत्यांवर पक्षाने आतापर्यंत कारवाई केली आहे.
महाराष्ट्र काँग्रेसचे प्रभारी रमेश चेन्निथला यांनी स्पष्टपणे सांगितले आहे की अधिकृत MVA उमेदवारांविरुद्ध लढणाऱ्या सर्व पक्षीय बंडखोरांना सहा वर्षांच्या निलंबनाला सामोरे जावे लागेल
Edited By - Priya Dixit
