1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
  4. AUS vs ENG Australia beat England by 36 runs

AUS vs ENG : ऑस्ट्रेलियाने इंग्लंडचा 36 धावांनी पराभव केला

T20 विश्वचषकाच्या 17 व्या सामन्यात गतविजेत्या इंग्लंडसमोर 2021 च्या चॅम्पियन ऑस्ट्रेलियाचे आव्हान होते. ही स्पर्धा चुरशीची होईल, अशी अपेक्षा होती. केन्सिंग्टन ओव्हल, बार्बाडोस येथे खेळल्या गेलेल्या या गट-ब सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने सहज विजय मिळवला.
 
ऑस्ट्रेलियाने इंग्लंडचा 36 धावांनी पराभव केला आहे. केन्सिंग्टन ओव्हल, बार्बाडोस येथे खेळल्या गेलेल्या या गट ब सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना ऑस्ट्रेलियाने 20 षटकात 7 गडी गमावून 201 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात इंग्लिश संघाला 20 षटकांत 6 बाद 165 धावाच करता आल्या. या विश्वचषकात 200 धावांचा टप्पा गाठणारा ऑस्ट्रेलिया हा पहिला संघ ठरला आहे. टी-20 विश्वचषक 2024 च्या 17 व्या सामन्यात हा प्रकार घडला. आता ऑस्ट्रेलियाचा सामना 11 जूनला नामिबियाशी होणार असून इंग्लंडचा सामना 13 जूनला ओमानशी होणार आहे. 
 
या विजयासह ऑस्ट्रेलियन संघ दोन सामन्यांत दोन विजय आणि चार गुणांसह ब गटात अव्वल स्थानावर पोहोचला आहे. त्याचवेळी स्कॉटलंड तीन गुणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. नामिबिया दोन गुणांसह तिसऱ्या स्थानावर तर इंग्लंड एका गुणासह चौथ्या स्थानावर आहे. ओमान खाते उघडले नाही. इंग्लंड आणि स्कॉटलंड यांच्यातील सामना पावसाने वाहून गेला आणि त्यामुळे संघाला सुपर-एटसाठी पात्र ठरण्याची संधी गमावली.
 
नाणेफेक हारल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना ऑस्ट्रेलियाने 20 षटकांत सात गडी गमावून 201 धावा केल्या. सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे ऑस्ट्रेलियन फलंदाज 40 चा आकडा गाठू शकला नाही, तरीही संघाने 200+ धावा केल्या. ट्रॅव्हिस हेड आणि डेव्हिड वॉर्नर यांनी संघाला वेगवान सुरुवात करून दिली. दोघांनी पाच षटकांत ७० धावांची भागीदारी केली.
 
हेड 18 चेंडूत 34 धावा करून बाद झाला तर डेव्हिड वॉर्नर 16 चेंडूत 39 धावा करून बाद झाला. हेडने दोन चौकार आणि तीन षटकार मारले, तर वॉर्नरने दोन चौकार आणि चार षटकार मारले. हेडला आर्चरने तर वॉर्नरला मोईन अलीने क्लीन बोल्ड केले. यानंतर कर्णधार मिचेल मार्श आणि ग्लेन मॅक्सवेल यांच्यात 65 धावांची भागीदारी झाली. ही भागीदारी लियाम लिव्हिंगस्टोनने मोडली. त्याने मार्शला बाद केले.
 
मार्शने 25 चेंडूंत दोन चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने 35 धावांची खेळी केली. तर आदिल रशीदने मॅक्सवेलला सॉल्टकरवी झेलबाद केले. तो 25 चेंडूंत तीन चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 28 धावा करून बाद झाला. ऑस्ट्रेलियन संघाला 168 धावांवर पाचवा धक्का बसला.
 
ख्रिस जॉर्डनने टिम डेव्हिडला लिव्हिंगस्टोनकरवी झेलबाद केले. त्याला 11 धावा करता आल्या. स्टॉइनिसने 17 चेंडूंत दोन चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने 30धावांची खेळी केली. जॉर्डनने त्याला बाहेर काढले. जॉर्डनची टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधली ही 100वी विकेट होती. पॅट कमिन्स खातेही उघडू शकला नाही. त्याचवेळी मॅथ्यू वेडने 10 चेंडूंत तीन चौकारांच्या मदतीने 17 धावा केल्यानंतर नाबाद राहिला.
 
इंग्लंडचा डाव :
प्रत्युत्तरात इंग्लंडची सुरुवात चांगली झाली. कर्णधार जोस बटलर आणि फिल सॉल्ट यांनी 43 चेंडूत 73 धावा जोडल्या. यानंतर ॲडम झाम्पाचा कहर पाहायला मिळाला. त्याने फिल सॉल्ट आणि बटलरला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. सॉल्ट 23 चेंडूंत चार चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने 37 धावा करून बाद झाला. त्याचवेळी बटलरने 28 चेंडूंत पाच चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने 42 धावांची खेळी केली. हे दोघे बाद झाल्यानंतर इंग्लंडचा डाव मंदावला आणि एकाही फलंदाजाला आक्रमक फटकेबाजी करता आली नाही.
 
विल जॅक 10 धावा केल्यानंतर, जॉनी बेअरस्टो 7 धावा केल्यानंतर, मोईन अली 25 धावा केल्यानंतर आणि लियाम लिव्हिंगस्टोन 15 धावा करून बाद झाले. तर हॅरी ब्रूकने 16 चेंडूत 20 धावा केल्या आणि ख्रिस जॉर्डनने एका धावेची नाबाद खेळी केली. ऑस्ट्रेलियाकडून पॅट कमिन्स आणि झाम्पाने प्रत्येकी दोन विकेट घेतल्या. त्याचवेळी जोश हेझलवूड आणि मार्कस स्टॉइनिस यांना प्रत्येकी एक विकेट मिळाली. 
 
Edited by - Priya Dixit  
 
 
पुढील लेख
Russia Ukraine War:युक्रेनच्या लष्कराने रशियाचे लढाऊ विमान उद्ध्वस्त केले