मंगळवार, 7 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
Written By
Last Modified: रविवार, 21 सप्टेंबर 2025 (14:43 IST)

मिथुन मनहास बीसीसीआयचे नवे अध्यक्ष असतील

Mithun Manhas
भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या नवीन अध्यक्षाचे नाव 28 सप्टेंबर रोजी बीसीसीआयच्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेत जाहीर केले जाईल. सध्या चाहत्यांचे लक्ष नवीन अध्यक्ष म्हणून कोणाची नियुक्ती होणार याकडे लागले आहे. शनिवारी दिल्लीतील एका केंद्रीय मंत्र्यांच्या निवासस्थानी झालेल्या बैठकीत बीसीसीआयचे उच्च अधिकारी उपस्थित होते. नवीन अध्यक्षपदासाठी मिथुन मनहास यांच्या नावावर जवळजवळ सर्वांचे एकमत झाले. 
आतापर्यंत बीसीसीआय अध्यक्षपद रॉजर बिन्नी यांच्याकडे होते, त्यांनी सौरव गांगुलीचा कार्यकाळ संपल्यानंतर पदभार स्वीकारला. आता, त्यांचा कार्यकाळ पूर्ण झाल्यामुळे, नवीन दुरुस्तीनुसार त्यांना वयाच्या 70 व्या वर्षी लगेचच हे पद सोडावे लागेल. 
 वृत्तानुसार, मिथुन मनहास यांना पुढील बीसीसीआय अध्यक्ष बनवण्यास सर्वांनी संमती दर्शविली आहे. अध्यक्षपदासाठी मनहास यांची निवड आश्चर्यकारक आहे कारण त्यांनी भारतीय संघासाठी एकही सामना खेळलेला नाही. शिवाय, देवजीत साकिया सचिव म्हणून कायम राहतील तर राजीव शुक्ला उपाध्यक्षपदाची जबाबदारी सांभाळतील. रॉजर बिन्नी यांनी बीसीसीआय अध्यक्षपद सोडल्यानंतर राजीव शुक्ला यांना कार्यवाहक अध्यक्ष बनवण्यात आले.
मिथुन मनहासने त्याच्या संपूर्ण कारकिर्दीत 157 प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये  त्यांनी 27 शतके आणि 49 अर्धशतकांसह 9714 धावा केल्या आहेत. मिथुन मनहास गेल्या काही वर्षांपासून जम्मू आणि काश्मीर क्रिकेट असोसिएशनमध्ये प्रशासक म्हणून काम करत होते.
Edited By - Priya Dixit