शुक्रवार, 18 जुलै 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 18 जुलै 2025 (14:15 IST)

स्मृती मंधाना आणि प्रतिका रावल या जोडीने विश्वविक्रम रचला,मोठा पराक्रम केला

IND vs ENG: भारतीय महिला क्रिकेट संघाने गेल्या 12 पैकी 11 एकदिवसीय सामने जिंकण्यात यश मिळवले आहे, ज्यामध्ये स्मृती मंधाना आणि प्रतिका रावल यांच्या सलामी जोडीने सर्वात महत्त्वाची भूमिका बजावली. टीम इंडियाने इंग्लंडविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेतील पहिला सामना 4 विकेट्सने जिंकला,
ज्यामध्ये मंधाना आणि प्रतिका यांच्या जोडीनेही एक मोठी कामगिरी केली. या सामन्यात भारतीय संघाला 269 धावांचे लक्ष्य मिळाले, त्यानंतर स्मृती मंधाना आणि प्रतिका रावल यांच्या सलामी जोडीने पहिल्या विकेटसाठी 48 धावांची भागीदारी केली आणि यासोबतच दोघांनीही महिला क्रिकेटमध्ये एक नवा विश्वविक्रम रचला.
 
स्मृती मंधाना आणि प्रतिका रावल या सलामी जोडीने महिलांच्या एकदिवसीय सामन्यात 1000 धावा पूर्ण केल्या आहेत, ज्यामुळे हा आकडा ओलांडणारी ती भारताची तिसरी सलामी जोडी ठरली आहे.
मंधाना आणि रावल यांच्या जोडीपूर्वी, जया शर्मा आणि अंजू जैन यांनी सलामी जोडी म्हणून 1229 धावा केल्या होत्या आणि त्याशिवाय, जया शर्मा आणि करुणा जैन यांच्या सलामी जोडीने 1169 धावा केल्या होत्या.
मंधाना आणि रावल यांच्या जोडीने महिलांच्या एकदिवसीय सामन्यात एक नवीन विश्वविक्रमही रचला आहे, ज्यामध्ये या दोघांनी मिळून सलामी जोडी म्हणून सर्वाधिक सरासरीने किमान 1000 धावा पूर्ण करण्याचा कॅरोलिन अ‍ॅटकिन्स आणि सारा टेलर यांचा विक्रम मोडला आहे.
Edited By - Priya Dixit