शनिवार, 15 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: शनिवार, 15 नोव्हेंबर 2025 (08:16 IST)

मुंबईत भाजप आणि ठाकरे गटात संघर्ष, पोलिस तैनात

Conflict in BJP Thackeray group
मुंबईत भाजप आणि ठाकरे गटात मोठी हाणामारी सुरू आहे. ठाकरे गटाचे कार्यकर्ते ताज लँड्स एंड हॉटेलबाहेर आक्रमक निदर्शने करत आहेत. शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) अनिल परब हे देखील या निदर्शनात सामील झाले आहेत आणि ते खूपच आक्रमक असल्याचे दिसून येते.
कामगार संघटनेवरून भाजप आणि शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) यांच्यातील वाद अधिकच तीव्र झाला आहे. या वादामुळे ठाकरे गट ताज लँड्स एंड हॉटेलबाहेर निदर्शने करत आहे. अनिल परब स्वतः या निदर्शनात सामील झाले आहेत आणि कडक भूमिका घेत आहेत.
माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेशी संलग्न असलेल्या भारतीय कामगार सेनेच्या कार्यकर्त्यांना भाजप समर्थित कामगार संघटनेत सामील होण्यासाठी आमिष दाखवले जात असल्याचा आरोप ठाकरे गटाच्या कार्यकर्त्यांनी केला आहे. त्यांनी आज जोरदार घोषणाबाजी करत निदर्शने केली.
 
निषेध लक्षात घेता, हॉटेल व्यवस्थापनाने दरवाजे बंद केले. मुंबई पोलिसही घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थिती नियंत्रणात आणण्याचा प्रयत्न केला. अनिल परब आणि ठाकरे गटातील इतर अधिकारी चर्चेसाठी हॉटेलमध्ये प्रवेश करू इच्छित होते, परंतु पोलिसांनी त्यांना रोखले. यामुळे अनिल परब आक्रमक झाले आणि त्यांनी पोलिसांना कडक सवाल केले.
अनिल परब म्हणाले, "हे लोक घुसले आणि जबरदस्तीने कामगारांच्या स्वाक्षऱ्या घेतल्या. त्यांनी आमचा ध्वज काढण्याचाही प्रयत्न केला. मी व्यवस्थापनाला विचारू इच्छितो की - जेव्हा आम्हाला तसे करण्याची परवानगी नव्हती तेव्हा त्यांना आमचा ध्वज कसा फडकवण्याची परवानगी देण्यात आली? ते फक्त सत्तेत आहेत म्हणून का?"
 
ते  पुढे म्हणाले , "आमची संघटना वर्षानुवर्षे येथे काम करत आहे. पण सत्तेत असलेल्यांना वेगळा न्याय मिळतो आणि आम्हाला वेगळा न्याय मिळतो. मी आत जाऊन उत्तरे मिळवेन. जर मला आत येऊ दिले नाही, तर मी सर्वांना बाहेर बोलावेन. निर्णय इथेच रस्त्यावर घेतला जाईल ."
Edited By - Priya Dixit