Dharma Sangrah

ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे उद्घाटन, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी दिला मोठा दिलासा, आता वाहतूक कोंडीतून सुटका

गुरूवार, 26 फेब्रुवारी 2026 (16:00 IST)
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मुंबई सेंट्रल येथील नवीन ३३३ मीटर लांबीच्या उड्डाणपुलाचे व्हर्च्युअल उद्घाटन केले. १५ महिन्यांत पूर्ण झालेल्या या पुलामुळे दक्षिण मुंबईतील वाहतुकीतील मोठे अडथळे दूर होतील.
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे उद्घाटन केले. आज दक्षिण मुंबईतील रहिवाशांना आणि प्रवाशांना मोठा दिलासा मिळाला. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी गुरुवारी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे नव्याने बांधलेल्या ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे अधिकृत उद्घाटन केले. यावेळी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे देखील उपस्थित होते.
 
मुंबई सेंट्रल येथील जीर्ण झालेला १३० वर्षे जुना ब्रिटीशकालीन पूल असुरक्षित घोषित करून तो पाडण्यात आला हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. तेव्हापासून, गेल्या दोन वर्षांपासून या मार्गावरील पूर्व-पश्चिम संपर्क पूर्णपणे विस्कळीत आहे. ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाच्या उद्घाटनामुळे केवळ ही कनेक्टिव्हिटी पुनर्संचयित झाली नाही तर बेलासिस रोड, ग्रँट रोड आणि महालक्ष्मी स्टेशनभोवती होणाऱ्या प्रचंड वाहतूक कोंडीतून प्रवाशांनाही आराम मिळेल.
ALSO READ: परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी तेल कंपन्यांना डिझेल निविदेत हस्तक्षेप करू नये असा इशारा दिला
बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (बीएमसी) या प्रकल्पाद्वारे एक मोठा टप्पा गाठला आहे. पायाभूत सुविधांच्या प्रकल्पांना सहसा विलंब होतो, परंतु बीएमसीने हा उड्डाणपुल केवळ १५ महिने आणि ६ दिवसांच्या विक्रमी वेळेत पूर्ण केला.  
ALSO READ: नवी मुंबईतील गृहनिर्माण घोटाळ्याची चौकशी करण्यासाठी महाराष्ट्र सरकार उच्चस्तरीय समिती स्थापन करणार
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

भारतात नवीन Bajaj Avenger 220 Street लाँच: शक्तिशाली 220cc इंजिन आणि क्रूझर शैलीची वैशिष्ट्ये; किंमत जाणून घ्या

अकबर-बिरबलची कहाणी : कोण जिंकणार?

AC ची थंड हवा आणि सांधेदुखी; काय आहे यामागचे नेमके कारण? जाणून घ्या डॉक्टरांचा सल्ला

गणरायाच्या नावावरून मुलींची 6 सुंदर नावे अर्थासहित

Vastu for Gifting Watch: मुलांच्या वाढदिवशी त्यांना घड्याळ भेट दिल्यास काय परिणाम होतो?

सर्व पहा

सोसाट्याच्या वाऱ्यामुळे IGI विमानतळावर राउंड सपोर्ट उपकरणांची एअर इंडियाच्या तीन विमानांना धडक बसली

फिलिपिन्समध्ये शक्तिशाली भूकंप; त्सुनामीचा इशारा जारी करण्यात आला

परभणीमध्ये एसटी बस आणि मोटारसायकल यांच्यात झालेल्या भीषण धडकेत एकाच कुटुंबातील तिघांचा मृत्यू

डीआरआयने मुंबई विमानतळावर सोने जप्त केले असून भाजप नेत्यासह पाच जणांना अटक

महाराष्ट्रात मान्सून वेळेवर दाखल, पण पाऊस सामान्यपेक्षा कमी! मुख्यमंत्र्यांचे शेतकऱ्यांना आवाहन

पुढील लेख
Show comments