1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: बुधवार, 25 फेब्रुवारी 2026 (19:37 IST)

मुंबई : मालाड येथे फळांवर उंदीर मारण्याचे विष फवारल्याप्रकरणी पोलिसांनी विक्रेत्याला अटक केली

Malad News
मुंबईतील मालाड येथे फळांवर उंदीर मारण्याचे विष फवारल्याप्रकरणी दोन फळ विक्रेत्यांना अटक करण्यात आली आहे. तसेच दुकान सील करून भारतीय दंड संहितेअंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. 
मिळालेल्या माहितीनुसार मुंबईतील मालाड परिसरात एक धक्कादायक आणि संभाव्य आरोग्याला धोका निर्माण करणारी घटना उघडकीस आली आहे. फळांवर उंदीर मारण्याचे विष फवारल्याप्रकरणी पोलिसांनी दोन फळ विक्रेत्यांना अटक केली. स्थानिक रहिवाशांनी विक्रेत्यांना फळांवर संशयास्पद पदार्थ लावल्याचे लक्षात आल्यानंतर आणि पोलिसांना माहिती दिल्यानंतर ही कारवाई करण्यात आली.
 
जलद कारवाई करत प्रशासनाने आरोपींना केवळ ताब्यात घेतले नाही तर त्यांचे दुकान तात्काळ सीलही केले. प्राथमिक तपासादरम्यान, आरोपींनी असा दावा केला की ते उंदीर  पासून फळांचे संरक्षण करण्यासाठी असे करत आहे, परंतु पोलिस ते सार्वजनिक आरोग्यासाठी एक मोठा धोका मानत आहे.
मालाड पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी फळ विक्रेते त्यांच्या दुकानांमध्ये उंदीर मारण्याच्या विषाचा वापर करून उंदीर मारण्याचे विष फवारत होते. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की फळांच्या साली छिद्रयुक्त असतात आणि त्यावर लावलेले विष फळांमध्ये शिरू शकते, जे कोणत्याही माणसासाठी घातक ठरू शकते. पोलिसांनी घटनास्थळावरून विषारी पदार्थाचे नमुने ताब्यात घेतले आणि विषाची तीव्रता निश्चित करण्यासाठी ते फॉरेन्सिक चाचणीसाठी पाठवले.
Edited By- Dhanashri Naik