1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Sanjay Raut's sensational claim that Modi Government Will Fall on December 19th

केंद्र सरकारबद्दल संजय राऊत यांचा खळबळजनक दावा, १९ डिसेंबर रोजी मोदी सरकार कोसळेल

शिवसेना (यूबीटी) नेते संजय राऊत यांनी १९ डिसेंबर रोजी अमेरिकेत एक मोठी राजकीय घटना घडेल, ज्यामुळे केंद्रातील नरेंद्र मोदी सरकार कोसळेल, असा दावा केला आहे. त्यांनी याला राजकीय भूकंप म्हटले आहे. असाच दावा महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनीही केला आहे. भाजपने हा दावा हास्यास्पद असल्याचे सांगत फेटाळून लावले आहे.
 
राऊत यांचा दावा काय आहे? 
संजय राऊत म्हणाले की, १९ डिसेंबर रोजी अमेरिकेत काही "स्फोटक खुलासे" केले जातील, ज्याचा थेट परिणाम भारतीय राजकारणावर होईल. त्यांच्या मते, ही घटना इतकी मोठी असेल की त्यामुळे केंद्रातील मोदी सरकार कोसळू शकते. त्यांनी संकेत दिले की या भूकंपाचे "केंद्र" अमेरिकेत आहे. पृथ्वीराज चव्हाण यांच्या दाव्याचेही राऊत यांनी समर्थन केले आहे, ज्यावर चव्हाण यांनीही अशीच विधाने केली आहेत. चव्हाण यांचा असा युक्तिवाद आहे की या खुलाशांमुळे भारताचे पंतप्रधान बदलू शकतात आणि कदाचित एखादा मराठी व्यक्ती देशाचा पंतप्रधान बनू शकतो.
 
त्यांनी असा दावा केला की भाजपने त्यांच्या सर्व खासदारांना दिल्लीत राहण्याचे निर्देश दिले आहेत आणि व्हीप जारी केला आहे. राऊत यांच्या मते, गृहमंत्री अमित शहा यांच्या अचानक आजारपणामागे किंवा व्यस्त वेळापत्रकामागे हा "राजकीय तणाव" देखील एक कारण असू शकतो. विरोधक गोंधळ पसरवत आहेत: दुसरीकडे, भाजप नेते म्हणतात की संजय राऊत "ज्योतिषी" सारखे भाकिते करत आहेत कारण त्यांच्याकडे कोणतेही खरे मुद्दे शिल्लक नाहीत. खासदार मनन कुमार मिश्रा आणि इतर नेत्यांनी ते "हास्यास्पद" म्हटले आणि म्हटले की विरोधी पक्ष नेते त्यांचे राजकीय आधार गमावले आहेत आणि असा गोंधळ पसरवत आहेत.
 
अमेरिकेत काय घडणार आहे: 
खरं तर, कुख्यात उद्योगपती जेफ्री एपस्टाईनशी संबंधित काही गोपनीय कागदपत्रे अमेरिकेत सार्वजनिक होणार आहेत. अमेरिकेच्या न्याय विभागाला १८-१९ डिसेंबरच्या आसपास मोठ्या प्रमाणात कागदपत्रे प्रसिद्ध करण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत, म्हणूनच भारतातील विरोधी पक्षनेते या तारखांच्या आसपास "भूकंप" झाल्याचा दावा करत आहेत. या कागदपत्रांमध्ये अनेक प्रमुख जागतिक नेत्यांची तसेच काही प्रमुख भारतीय राजकारण्यांची नावे असल्याचा दावा केला जात आहे.
 
एपस्टाईन कोण होते? 
एपस्टाईन एक शक्तिशाली आणि श्रीमंत अमेरिकन फायनान्सर होता. त्याच्यावर वर्षानुवर्षे अल्पवयीन मुलींची लैंगिक तस्करी आणि शोषण करणारी टोळी चालवल्याचा आरोप होता. खटल्याच्या प्रतीक्षेत असताना २०१९ मध्ये तुरुंगात संशयास्पद परिस्थितीत त्याचा मृत्यू झाला. या फायलींमध्ये ईमेल, प्रवास नोंदी (लॉजिस्टिक्स), छायाचित्रे, फोन रेकॉर्ड आणि साक्षीदारांचे निवेदन असल्याचे वृत्त आहे. बिल क्लिंटन, डोनाल्ड ट्रम्प, प्रिन्स अँड्र्यू आणि बिल गेट्स सारख्या व्यक्तींची नावे विविध संदर्भात आढळतात असा दावा केला जात आहे.
 
पुढील लेख
प्रियंका गांधींनी घेतली नितीन गडकरींची भेट, जेवल्याशिवाय जाऊ नका असे आवाहन केले