मंगळवार, 1 एप्रिल 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: रविवार, 30 मार्च 2025 (17:29 IST)

कुणाल कामरा यांना देशविरोधी संघटनांकडून 4 कोटी रुपये मिळाल्याचा शिवसेना नेते निरुपम यांचा मोठा आरोप

Sanjay Nirupam
शिवसेनेचे प्रमुख नेते आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यासह देशातील अनेक प्रसिद्ध व्यक्तींविरुद्ध, विशेषतः राजकारण्यांवर, व्यंग्यात्मक गाणी लिहिणाऱ्या आणि सार्वजनिक व्यासपीठांवर ती गाणी गाऊन वाद निर्माण करणाऱ्या स्टँड-अप कॉमेडियन कुणाल कामरा यांच्यावर शिवसेनेचे प्रवक्ते आणि माजी खासदार संजय निरुपम यांनी मोठा आरोप केला आहे.
उपमुख्यमंत्री शिंदे यांची आंतरराष्ट्रीय स्तरावर खिल्ली उडवण्यासाठी आणि बदनामी करण्यासाठी कामरा यांनी परदेशातून 4 कोटी रुपये घेतल्याचा आरोप संजय निरुपम यांनी केला आहे. याला आंतरराष्ट्रीय कट रचल्याचे सांगत निरुपम यांनी दावा केला की कामरा यांना देणगी देणाऱ्यांमध्ये अमेरिकास्थित फोर्ड फाउंडेशनचाही समावेश होता, ज्यावर देशविरोधी संघटनांना निधी देण्याचा आरोप आहे.
मुंबईत पत्रकार परिषदेत बोलताना संजय निरुपम म्हणाले की, कामरा त्यांच्या यूट्यूब शोद्वारे भारत, सर्वोच्च न्यायालय, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, गृहमंत्री अमित शहा आणि शिवसेनेसारख्या प्रमुख राजकीय पक्षाचे नेते एकनाथ शिंदे यांची बदनामी करत आहेत. या शोसाठी कामराला परदेशातून मोठ्या प्रमाणात निधी मिळतो. आतापर्यंत, कामरा यांना कॅनडा, ऑस्ट्रेलिया, अमेरिका, सौदी अरेबिया आणि कतार सारख्या मध्य पूर्व देशांकडून 4 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचा परदेशी निधी मिळाला आहे.
 
शिंदे गटाचे नेते संजय निरुपम म्हणाले की, कुणाल कामराने 'हम होंगे कंगल' या व्यंग्यात्मक गाण्याद्वारे भारताची आंतरराष्ट्रीय प्रतिमा डागाळण्याचा प्रयत्न केला आहे. कॅनडामध्ये भारतविरोधी संघटना सक्रिय आहेत. त्यामुळे कामरा यांना तिथून मिळालेल्या निधीची चौकशी झाली पाहिजे.
निरुपम पुढे म्हणाले की, परकीय चलन व्यवस्थापन कायद्याच्या (एफसीआरए) कलम 3 अंतर्गत, निवडणूक लढवणारे उमेदवार, पत्रकार, स्तंभलेखक, व्यंगचित्रकार, संपादक, मीडिया प्रसारण कंपन्या, युट्यूबर्स इत्यादींना परदेशी निधी स्वीकारण्यास मनाई आहे. त्यामुळे कामरा यांनी परकीय चलन कायद्याचे उल्लंघन केले आहे. यामुळे कामरा यांच्यावरही देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करावा, असे निरुपम म्हणाले.
 
 कायद्यापासून कोणीही सुटू शकत नाही असा इशारा देत निरुपम म्हणाले की, माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचा पक्ष शिवसेना उभा कामराच्या मागे आहे आणि उबाठा  प्रवक्ते आणि खासदार संजय राऊत यांच्या कबुलीजबाबातून हे स्पष्ट झाले आहे.
Edited By - Priya Dixit